உணவு விலை குறித்த ரஃபிஸியின் கருத்தை ஆதரித்து பேசிய பிரதமர் அன்வார் இப்ராஹிம்

 புக்கிட் மெர்தஜாம்: நியாயமற்ற விலையை வசூலிக்கும் உணவு விற்பனை நிலையங்களை வாடிக்கையாளர்கள் புறக்கணிக்க வேண்டும் என்று விமர்சித்த பொருளாதார விவகார அமைச்சர் ரஃபிஸி ரம்லிக்கு அன்வார் இப்ராஹிம் ஆதரவு தெரிவித்துள்ளார்.

போதுமான உணவு விநியோகத்தை உறுதி செய்வதில் தனது அரசாங்கம் முன்னுரிமை அளித்துள்ளதாக பிரதமர் கூறினார். “கோழி, முட்டை மற்றும் காய்கறி உற்பத்தியாளர்களை ஆதரிப்பதில் நாங்கள் கவனம் செலுத்துகிறோம்,” என்று அவர் கூறினார்.

ரஃபிஸியை  முன்னாள் பிரதமர் இஸ்மாயில் சப்ரி யாக்கோப் கண்டித்ததற்கு பதிலளிக்கும் வகையில் அன்வார் இவ்வாறு கூறினார். புறக்கணிப்பு உணவகங்களுக்கு சுமையாக இருக்கும் என்றும் பொதுமக்களுக்கு உதவவில்லை என்றும் இஸ்மாயில் வாதிட்டார்.

உணவு விடுதி நடத்துபவர்கள் அதிக விலை கொடுத்து மூலப் பொருட்களை வாங்கினால், பொதுமக்களுக்குப் பயனளிக்கும் வகையில் மலிவு விலையில் உணவுகளை விற்க உதவுவதற்காக இந்த விலைகளைக் குறைப்பதை அரசாங்கம் உறுதி செய்ய வேண்டும் என்று இஸ்மாயில் கூறியிருந்தார். அன்வார், முந்தைய அரசாங்கத்தில் இருந்தவர்களைக் காட்டிலும் தற்போதைய அமைச்சர்கள் மிகவும் சிறப்பாக செயல்படுவதாக அறிவித்தார். “தற்போதைய (அமைச்சர்கள்) மிகவும் கடின உழைப்பாளிகள்.”

கூட்டாட்சி ஒதுக்கீடுகளில் பினாங்கு ஓரங்கட்டப்பட்டது

நிதியமைச்சராக இருக்கும் அன்வார், “அரசாங்கத்தின் செலவுகள் மற்றும் வருவாயில் தடைகள் இருந்தாலும்” பினாங்குக்கான கூட்டாட்சி ஒதுக்கீடுகளை அதிகரிப்பது குறித்து பரிசீலிப்பதாகக் கூறினார்.

பினாங்கு கூட்டாட்சிப் பொக்கிஷங்களுக்கு அதிகப் பங்களிப்பை வழங்கும் நாடாக இருந்த போதிலும், குறைந்த ஒதுக்கீட்டில் புத்ராஜெயாவால் ஓரங்கட்டப்பட்டது என்பதை அவர் ஒப்புக்கொண்டார்.

பினாங்குக்கு, பெரிய உள்கட்டமைப்புகளுக்கு (திட்டங்களுக்கு) ஒதுக்கீடு அதிகமாக உள்ளது. அதே சமயம் சபா மற்றும் சரவாக் விஷயத்தில், சிறிய உள்கட்டமைப்பு திட்டங்கள், பொது வீடுகள், மருத்துவமனைகள் மற்றும் பாழடைந்த பள்ளிகளுக்கு இது அதிகம்.

பினாங்கில் உள்ள மாநிலத் தலைவர்கள், மாநிலத்திலிருந்து பெறப்படும் வரி வருவாய்க்கு ஏற்ப, பினாங்கிற்கான கூட்டாட்சி ஒதுக்கீடுகளை அதிகரிக்குமாறு அடிக்கடி கேட்டுக் கொண்டனர்.

‘சில கட்சிகளின் கோமாளித்தனத்தை’ புறக்கணிக்கிறார் அன்வார்

நடைமுறைப்படுத்தப்படும் கொள்கைகளை மறுப்பதில் “சில கட்சிகளின் கோமாளித்தனங்கள்” இருந்தபோதிலும், தனது அரசாங்கம் அதன் பொறுப்புகள் மற்றும் நம்பிக்கையை நிறைவேற்றுவதில் தொடர்ந்து கவனம் செலுத்தும் என்று அன்வார் கூறினார்.

எந்தக் கட்சி என்று அவர் குறிப்பிடவில்லை. எவ்வாறாயினும், சம்பந்தப்பட்ட தரப்பினரின் கோமாளித்தனங்களை வேடிக்கை பார்ப்பதற்குப் பதிலாக மக்களுக்கு உதவுவதில் அரசாங்கம் கவனம் செலுத்த நிறைய வேலைகள் இருப்பதாக அவர் கூறினார்.

அவர்களின் கோமாளித்தனங்களை நாங்கள் மகிழ்விக்க தேவையில்லை என்று அவர் கூறினார். நாங்கள் ஏன் போராடுகிறோம் மற்றும் வழிநடத்துகிறோம் என்று தெரியாத அரசியல்வாதிகளின் பிரச்சனை என்று அவர் விவரித்தார்.

அரசாங்கத் தலைவர்கள் ஒரு நல்ல முன்மாதிரியாக இருக்க வேண்டும் மற்றும் நாட்டை அழிக்கக்கூடிய நடவடிக்கைகளை நிறுத்த வேண்டும் என்று அன்வார் கூறினார். கடந்த அரசாங்கத்தை விட தற்போதைய அமைச்சரவை உறுப்பினர்கள் குழு சிறந்ததாக இருப்பதாக அவர் கூறினார். சம்பளத்தைக் குறைக்கச் சொன்னேன். குறைத்தோம். சிக்கனமாக இருக்கச் சொன்னேன். நாங்கள் சிக்கனமாக இருக்கிறோம்,” என்றார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here