பானை வயிற்றில் இருக்கும் போலீஸ்காரர் குறித்து எழுந்திருக்கும் விமர்சனங்கள்

 பெட்டாலிங் ஜெயா: ஒரு வீடியோ கிளிப்பில் காட்டப்பட்டுள்ள பானை வயிற்றுடன் இருக்கும் போலீஸ் கார்ப்ரல் மீது பொதுக் கருத்தின் கனம் தாங்கி நிற்கிறது. சில சமூக ஊடக பயனர்கள் அவரது சுற்றளவை கேலி செய்தனர்.சிலர் அதிக எடை கொண்ட காவல்துறையினரால் மோசடி செய்பவர்களை பிடிக்க முடியுமா என்று கேள்வி எழுப்பினர்.

சனிக்கிழமையன்று வெளியிடப்பட்ட 45 வினாடிகள் கொண்ட டிக்டோக் வீடியோ கிளிப்பைப் பற்றி ட்விட்டர் பயனர்களால் கருத்து தெரிவிக்கப்பட்டது, இது சமூக ஊடகங்களில் பரவலாகப் பகிரப்படுகிறது. ரோந்து காரில் இருந்து இறங்கிய கார்ப்ரல் ஒரு இளைஞனுக்கு சாலை பாதுகாப்பு குறித்து அறிவுரை வழங்குவதை இது காட்டுகிறது.

பல ட்விட்டர் பயனர்கள் அவர் காரில் இருந்து இறங்குவதில் சிரமம் இருப்பதாகவும், மற்றொருவர் அவர் காரில் இருந்து இறங்குவதற்கு முன்பே வஞ்சகர்கள் வெகுதூரம் சென்றிருப்பார்கள் என்றும் சுட்டிக்காட்டினர். ட்விட்டர் பயனாளர் “ஃப்ளோராலியா” கூறுகையில், காவலர்கள் ஓய்வு பெறும் வரை உடற்தகுதியுடன் இருக்க வேண்டும், மேலும் இளைஞர்களுக்கு முன்மாதிரியாக இருக்க வேண்டும்.

“பூஹ் பியர்” என்று அழைக்கப்படும் மற்றொரு பயனர், போலீஸ்காரர்கள் தங்கள் எடையைக் கட்டுப்படுத்த வேண்டிய அவசியம் இருப்பதாகக் கூறினார். மேலும் தனது நிறுவனம் மூன்று மாதங்களுக்கு ஒரு முறை தங்கள் ஊழியர்களின் உடல் நிறை குறியீட்டை (பிஎம்ஐ) சரிபார்க்கும் என்று கூறினார்.

அதிக எடையுடன் இருப்பது KPI ஐ பாதிக்கும்,” என்று அவர் ட்வீட் செய்தார். முக்கிய செயல்திறன் குறிகாட்டியைக் குறிப்பிடுகிறார்.

ட்விட்டர் பயனாளர் அஃபிக் அஸ்னி, அமைச்சர் சைபுதீன் நசுத்தியோன் இஸ்மாயிலின் கீழ் உள்ள உள்துறை அமைச்சகத்திடம் சீருடை சேவைகளின் உடல் நிலைக்கான குறைந்தபட்ச தரத்தை மீட்டெடுக்க ஏதேனும் முயற்சி எடுக்கப்படுகிறதா என்று கேள்வி எழுப்பினார்.

இருப்பினும் மற்றொரு ட்விட்டர் பயனரான கேஷ்வின் சித்து, பிரதமர் அன்வார் இப்ராஹிமை மேற்கோள் காட்டினார். தன்னைப் போலவே உடல் தகுதியை எப்படி வைத்துக் கொள்ள வேண்டும் என்று காவல்துறைக்கு வழிகாட்டுதல்களை வழங்க வேண்டும். அன்வர் தனது உண்மையான வயதை நம்பி இளமையாகவும், பொருத்தமாகவும் இருப்பதாக அவர் கூறினார்.

“எண்ட்லெஸ்” என்று அடையாளம் காணப்பட்ட ஒருவர் பருமனான காவல்துறையினருக்கு எதிராக நடவடிக்கை எடுக்க வேண்டும் என்று கூறினார். மற்றொருவர் ஒவ்வொரு ஆண்டும் காவல்துறை உறுப்பினர்கள் உடல் பரிசோதனைக்கு உட்படுத்தப்பட வேண்டும் என்று பரிந்துரைத்தார்.

பருமனான போலீசார் இல்லை என்பதை நாங்கள் உறுதி செய்ய வேண்டும். இல்லையெனில் அவர்கள் எப்படி குற்றவாளிகளை பிடிப்பது” என்று பயனர் “MaT” கூறினார்.

2016 ஆம் ஆண்டில்,அன்றைய  போலீஸ் படைத்தலைவர் காலித் அபு பக்கர், அவர்களின் பிஎம்ஐ தேவைகளை பூர்த்தி செய்யாத போலீசார் உறுதிப்படுத்தப்பட மாட்டார்கள் அல்லது பதவி உயர்வு பெற மாட்டார்கள் என்று கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here