இடைநீக்கம் முடிவல்ல… புதிய தொடக்கம் என்கிறார் ஹிஷாம்

முன்னாள் அம்னோ துணைத் தலைவர் ஹிஷாமுடின் ஹுசைன், கட்சி தனது ஆறு ஆண்டுகால இடைநீக்கம் என்பது முடிவு அல்ல, ஒரு புதிய தொடக்கம் என்று சபதம் செய்தார்.

அவரது சமூக ஊடக கணக்குகளில் வெளியிடப்பட்ட ஒரு சிறிய வீடியோ கிளிப்பில், முன்னாள் பாதுகாப்பு அமைச்சர், அடுத்து என்ன செய்ய வேண்டும் என்பதை தீர்மானிக்க தனது செம்ப்ராங் தொகுதியில் உள்ள அம்னோ அடிமட்ட உறுப்பினர்களிடமிருந்து வழிகாட்டுதலைப் பெறுவதாகக் கூறினார்.

எனக்கு நேர்ந்தது நமது மதம், இனம் மற்றும் நாட்டிற்காகப் போராடும் என் மனதைக் குறைக்கவில்லை. இது முடிவல்ல, வெறும் ஆரம்பம், ஒரு புதிய ஆரம்பம் என்றார்.

கட்சியின் முன்னாள் தகவல் தலைவர் ஷஹரில் ஹம்தான், தெப்ராவ் அம்னோ பிரிவு தலைவர் மௌலிசன் புஜாங் மற்றும் ஜெம்போல் முன்னாள் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் சலீம் ஷெரீப் ஆகியோருடன் ஹிஷாமுடின் நேற்றிரவு 6 ஆண்டுகள் இடைநீக்கம் செய்யப்பட்டார்.

முன்னாள் அம்னோ இளைஞர் தலைவர் கைரி ஜமாலுடின் மற்றும் முன்னாள் சிலாங்கூர் அம்னோ தலைவர் நோ ஒமர் ஆகியோர் 15ஆவது பொதுத் தேர்தலின் போது கட்சியின் ஒழுக்கத்தை மீறியதற்காக பதவி நீக்கம் செய்யப்பட்டனர்.

பாசீர் கூடாங்கை சேர்ந்த ஐந்து அம்னோ உறுப்பினர்களும், புத்ராஜெயாவிலிருந்து ஒன்பது பேரும், தஞ்சோங் கராங்கிலிருந்து இரண்டு பேரும், பகாங்கைச் சேர்ந்த 26 பேரும் பதவி நீக்கம் செய்யப்பட்டனர். கட்சியின் நடவடிக்கை குறித்து அதிகாரப்பூர்வமான விளக்கம் எதுவும் இல்லை.

அம்னோ உச்ச மன்ற  உறுப்பினர் புவாட் சர்காஷி, அவர் இடைநீக்கம் செய்யப்பட்டதற்கான சாத்தியமான காரணத்தை விளக்கி, பெரிகாடன் நேஷனல் மீது கருத்துகளை வெளியிடுவதில் ஹிஷாமுடின் அடிக்கடி கட்சியின் முதுகுக்குப் பின்னால் சென்றார் என்று கூறியிருந்தார்.

பொதுத் தேர்தலுக்குப் பிறகு முஹிடின் யாசினை பிரதமராக ஆதரிப்பதற்கான சட்டப்பூர்வ பிரகடனங்களில் பல பாரிசான் நேஷனல் எம்பிக்கள் கையெழுத்திட்டதன் பின்னணியில் ஹிஷாமுடின் இருந்ததாகவும் புவாட் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here