தலைவர்கள் பாமர மக்களை மறந்து விடக்கூடாது – அன்வார்

ஈப்போ: தலைவர்கள் ஏழைகளையும் மறந்துவிடக் கூடாது என்று மக்கள் திலகம்  எம்.ஜி. ராமச்சந்திரனின் (எம்.ஜி.ஆர்) 1965 ஆம் ஆண்டு வெளியான எங்க வீட்டுப் பிள்ளை திரைப்படத்தின் நான் ஆணையிட்டால் பாடல் நமக்கு நினைவூட்டுகிறது என்று டத்தோஸ்ரீ அன்வார் இப்ராகிம் கூறுகிறார்.

அதனால்தான், மக்களுக்குச் சுமை ஏற்படாமல் இருப்பதை உறுதி செய்வதாக அவர் சபதம் செய்துள்ளார். தம்பூன் நாடாளுமன்றத் தொகுதியின் பொங்கல் கொண்டாட்டத்தைக் காண ஞாயிற்றுக்கிழமை (ஜனவரி 29) SJK (T)  கிளேபாங்கிற்குச் சென்றபோது, பாடல் இசைக்கப்பட்ட பின்னர் பிரதமர் கூறினார்.

(எம்.ஜி.ஆர் படம் 1965ஆம் ஆண்டு பொங்கல் தினத்தில் இந்தியாவில் வெளியானது.)

தனது உரைக்கு முன் பாடலின் ஒரு பகுதியைப் பாடிய அன்வார், தலைவர்களாக வரும் மக்கள் மக்களையும் அவர்கள் சிந்திய கண்ணீரையும் எப்படி மறக்கக்கூடாது என்பதைப் பற்றி பேசினார். நாட்டை ஊழலில் இருந்து காப்பாற்றி, கொள்ளையடிக்கப்பட்ட பணத்தை, மக்களிடம் திரும்பக் கொடுப்பேன் என்று நம்புகிறேன் என்று கூட்டத்தினர் கைதட்டி ஆரவாரம் செய்தனர்.

தம்புன் நாடாளுமன்ற உறுப்பினராக இருக்கும் அன்வார், கீழே உள்ளவர்கள் ஒருவருக்கொருவர் சண்டையிடுவதற்கு மேல்மட்டத்தில் உள்ளவர்கள்தான் காரணம் என்றார். மலாய்க்காரர்கள் சீனர்களுக்கு எதிராகவும், சீனர்கள் இந்தியர்களுக்கு எதிராகவும் போராடச் சொல்கிறார்கள். இந்த இனச் சண்டைகளால் யாருக்கும் எந்தப் பயனும் இல்லை… மக்கள் மட்டுமே தோல்வியில் உள்ளனர் என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

அதனால்தான் நாடு முன்னேற வேண்டும் என்பதற்காக மலேசியா மதானி என்ற கருத்தை கொண்டு வந்ததாக அன்வார் கூறினார். எனது முன்னுரிமை ஒற்றுமை, உணவு பாதுகாப்பு மற்றும் பாதுகாப்பு. பாதுகாப்பு என்பது (மூலம்) காவல்துறையின் இருப்பு மட்டுமல்ல, மக்களிடமிருந்து பணத்தைத் திருடும் ‘பெரிய காட்சிகளின்’ அம்சத்திலிருந்தும். கடவுள் விரும்பினால், நான் என்னால் முடிந்த அனைத்தையும் செய்வேன், மேலும் (எல்லாவற்றையும்) என்னால் முடிந்த பணத்தை மக்களுக்கு திருப்பித் தருவேன் என்று அவர் கூறினார்.

அமெரிக்கா, ஐரோப்பா, சீனா மற்றும் இந்தியாவைச் சேர்ந்த ஏராளமான முதலீட்டாளர்கள் மலேசியாவில் முதலீடு செய்வதில் தீவிர ஆர்வம் காட்டி வருவதாகவும் அன்வார் கூறினார். இது ஒரு நல்ல செய்தி, அதிக முதலீட்டுடன், நம் நாடு முன்னேறும். நாம் நம்  வழியை மாற்றவில்லை என்றால், நாங்கள் பெரிய பிரச்சினைகளை சந்திக்க நேரிடும் என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here