ஒரு தலைபட்சமாக மதமாற்றம்; பெண் கூட்டரசு நீதிமன்றத்திற்கு செல்கிறார்

சிலாங்கூர் இஸ்லாமிய சமய அதிகாரத்திற்கு ஆதரவான மேல்முறையீட்டு நீதிமன்றத் தீர்ப்பை ரத்து செய்ய இஸ்லாத்தில்  சமீபத்தில் மீண்டும் சேர்க்கப்பட்ட பெண் முறையீடு செய்துள்ளார். கூட்டரசு நீதிமன்றத்தில் நேற்று தாக்கல் செய்யப்பட்ட விடுப்பு விண்ணப்பத்தில், “செல்லாத” ஷரியா நீதிமன்ற உத்தரவை சிவில் நீதிமன்றங்களில் “இணையாக” சவால் செய்ய முடியுமா மற்றும் கூட்டாட்சி அரசியலமைப்பின் பிரிவு 121(1A) பொருந்துமா என்பதை உச்ச நீதிமன்றம் தீர்மானிக்க வேண்டும் என்று பெண் விரும்புகிறார்.ஷரியா விவகாரங்களில் அதிகார வரம்பு இல்லாத சிவில் நீதிமன்றங்களை இந்த விதி தொடுகிறது.

37 வயதான அவர், இஸ்லாமிய சட்ட அமலாக்க நிர்வாகத்தின் (சிலாங்கூர்) பிரிவு 74(3) குழந்தைகள் சம்பந்தப்பட்ட ஒருதலைப்பட்ச மதமாற்ற வழக்குகளை சிவில் நீதிமன்றங்கள் முடிவெடுப்பதைத் தடுக்கிறதா என்பது குறித்து நீதிமன்றம் தீர்ப்பளிக்க வேண்டும் என்றும் விரும்புகிறார்.

இந்த மாத தொடக்கத்தில், சிலாங்கூர் இஸ்லாமிய சமய கவுன்சில் (Mais) அவளை ஒரு இஸ்லாமியராக மீண்டும் நிலைநிறுத்துவதற்கான மேல்முறையீட்டு நீதிமன்றத்தில் மேல்முறையீடு செய்தது. நீதிபதிகள் யாக்கோப் சாம் மற்றும் நஸ்லான் கசாலி ஆகியோர் மைஸுக்கு ஆதரவாக தீர்ப்பளித்தனர், நீதிபதி ரவீந்திரன் பரமகுரு மறுப்பு தெரிவித்தார்.

1986 இல் பிறந்தவர் மற்றும் முதலில் இந்து மதத்தில் பிறந்த அவர், தனது தாயால் ஒருதலைப்பட்சமாக இஸ்லாத்திற்கு மாற்றப்பட்டபோது அப்பொழுது குழந்தையாக இருந்தார். 1991 ஆம் ஆண்டு சிலாங்கூர் இஸ்லாமிய மதத் துறையின் (ஜெய்ஸ்) அலுவலகத்தில் அவரது தாயார் தன்னை ஒருதலைப்பட்சமாக மதம் மாற்றியதாக அவர் கூறினார். 1992 இல் அவரது பெற்றோர் விவாகரத்துக்கு நடுவில் இருந்தபோது இந்த மதமாற்றம் நடந்தது. அவரது தாயார் 1993 இல் ஒரு இஸ்லாமிய நபரைத் திருமணம் செய்து கொண்டார். மேலும் அவரது தந்தை மூன்று ஆண்டுகளுக்குப் பிறகு ஒரு விபத்தில் இறந்தார்.

இஸ்லாம் மதத்திற்கு மாறிய போதிலும், தனது தாய் மற்றும் மாற்றாந்தாய் தன்னை இந்துவாக வாழ அனுமதித்ததாக அந்தப் பெண் வாதிட்டார். மேல்முறையீட்டு நீதிமன்றம் அதன் பெரும்பான்மை தீர்ப்பில் மதத்தை கைவிடுவது தொடர்பான வழக்குகளை விசாரிக்க சிவில் நீதிமன்றங்களுக்கு அதிகாரம் இல்லை என்று கூறியது.

அவர் முன்பு கோலாலம்பூர் ஷரியா நீதிமன்றத்தில் வழக்குத் தொடுத்து, தான் “இனி ஒரு இஸ்லாமியர் அல்லர் என்று அறிவிக்கக் கோரிய விண்ணப்பத்திற்கு அது நிராகரிக்கப்பட்டது. ஷரியா நீதிமன்றத்தின் தீர்ப்பை அடுத்து அந்த பெண் சிவில் நீதிமன்றத்திற்கு வந்தார்.

இதற்கிடையில், சிறுபான்மைத் தீர்ப்பில், ரவீந்திரன் கூறுகையில், அந்த நேரத்தில் நடைமுறையில் இருந்த சிலாங்கூர் சட்டம் ஒரு நபர் 18 வயதுக்குப் பிறகு மட்டுமே இஸ்லாத்திற்கு மாற முடியும் என்று தெளிவாகக் கூறியது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here