ஷாரிர் சமாத் அரசியலில் இருந்து ஓய்வு பெறுவதாக அறிவித்தார்

ஜோகூர் பாரு: 40 ஆண்டுகளுக்குப் பிறகு, டான்ஸ்ரீ ஷாரிர் அப்துல் சமாத் தனது அரசியல் வாழ்க்கையில் இருந்து விடைபெறுகிறார். 1980களில் இருந்து அவர் வகித்து வந்த ஜோகூர் பாரு அம்னோ பிரிவுத் தலைவர் பதவியைப் பாதுகாக்கப் போவதில்லை. இந்த ஆண்டு நவம்பர் 22 ஆம் தேதி 74 வயதாகும் முன்னாள் ஜோகூர் பாரு நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் அரசியலில் இருந்து ஓய்வு பெற இதுவே நல்ல நேரம் என்று கூறினார்.

நான் ஏன் இப்போது செல்லக்கூடாது. எனக்கு ஏற்கனவே 70 வயதாகிவிட்டதாலும், பிரிவிற்குள்ளும் மத்திய கட்சித் தலைமையிலும் நல்ல எதிர்காலத் தலைவர்கள் இருப்பதால் இதுவே எனக்கு சரியான நேரம் என்று உணர்கிறேன். ஜோகூர் மாநிலத் தேர்தல்கள் மற்றும் 16ஆவது பொதுத் தேர்தல் ஆகிய இரண்டிற்கும் அம்னோவின் தயாரிப்புக்கான நல்ல தொடக்கத்தைப் பெற வருங்காலத் தலைவர்களுக்கு இப்போதே பொறுப்பு வழங்கப்பட வேண்டும் என்று தி ஸ்டார் அதன் புதிய தலைவர் டத்தோஸ்ரீ முகமது காலிட் நோர்டின் சனிக்கிழமை (பிப்ரவரி 4) தலைமையில் நடைபெற்ற ஜோகூர் அம்னோ சிறப்புக் கூட்டத்தில் கலந்துகொண்ட பிறகு அவர் கூறினார்.

ஜனவரி மாதம் உயர்நீதிமன்றத்தில் பணமோசடி குற்றச்சாட்டில் இருந்து விடுவிக்கப்பட்டதன் மூலம் ஓய்வு பெறுவதற்கான தனது முடிவு பாதிக்கப்படவில்லை என்றும் ஷாரிர் கூறினார். எதிர்காலத்தில் நீங்கள் என்ன செய்யப் போகிறீர்கள் என்று கேட்டபோது, ஷாரிர் தன்னிடம் எந்த திட்டமும் இல்லை, ஆனால் தனது ஓய்வை எதிர்பார்த்துக் கொண்டிருப்பதாகக் கூறினார்.

1978 பொதுத் தேர்தலில் ஜோகூர் பாரு  தொகுதியில் நாடாளுமன்ற உறுப்பினரான ஷாரிர் வெற்றி பெற்றார். இருப்பினும், 1988 இல் அம்னோவால் ஷாரிர் இடைநீக்கம் செய்யப்பட்டார். மேலும் அவர் ஜோகூர் பாரு நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் பதவியை ராஜினாமா செய்தார், இதனால் இடைத்தேர்தல் நடத்தப்பட்டது.

அவர் சுயேட்சை வேட்பாளராக வெற்றி பெற்று 2018 பொதுத் தேர்தல் வரை அந்த இடத்தைத் தக்க வைத்துக் கொண்டார். அதன்பின் அங்கு அவர் அக்மல் நஸ்ருல்லா முகமட் நசீரிடம் தோற்றார். இதற்கிடையில், சுமார் இரண்டு மணி நேரம் நீடித்த இந்த சிறப்பு சந்திப்பின் போது ஷாரிர் தனது ஓய்வை அறிவித்ததாக  காலிட் கூறினார்.

கூட்டத்தின் போது, ஷாரிர் தனது பிரிவு தலைமை பதவியை பாதுகாக்கப் போவதில்லை என்று அறிவித்தார். ஜோகூர் அம்னோவில் நாங்கள் அவருக்கு நன்றி மற்றும் கட்சிக்கு அவர் ஆற்றிய பங்களிப்பை பாராட்டுகிறோம் என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here