இந்து கோவில்களின் நிர்வாக பொறுப்பாளர்களுடன் பிரதமர் சந்திப்பு நடத்த விரும்புவதாக சிவக்குமார் தகவல்

கோலாலம்பூர்: பிரதமர் டத்தோஸ்ரீ அன்வார் இப்ராஹிம், தைப்பூசக் கொண்டாட்டங்களில் ஈடுபட்டுள்ள நாட்டிலுள்ள கோவில் நிர்வாக பொறுப்பாளர்களை பிரதிநிதிகளை சந்திக்க விரும்புகிறார். ஞாயிற்றுக்கிழமை (பிப்ரவரி 5) பத்து மலையில் நடந்த கொண்டாட்டங்களில் அன்வரால் கலந்து கொள்வார் என்று அதிக எதிர்பார்ப்பு இருந்தும் அவரால் பங்கேற்க முடியவில்லை.

ஞாயிற்றுக்கிழமை இங்குள்ள பத்து குகைகளில் கொண்டாட்டத்தை நேரில் பார்த்த பின்னர் செய்தியாளர்களிடம் பேசிய மனிதவளத்துறை அமைச்சர் வ.சிவகுமார் மேற்கண்ட தகவலை தெரிவித்தார். கோவில் நிர்வாக பிரதிநிதிகளுடன் ஒரு கூட்டத்தை நடத்த விரும்புவதாக அன்வார் தன்னிடம் கூறியதாகவும் ஆனால் நிகழ்ச்சி நிரல் என்ன என்பதை தெரிவிக்கவில்லை என்றும் அவர் கூறினார்.

“அடுத்த ஓரிரு வாரங்களுக்குள் கூட்டம் நடைபெறும்,” என்றார். ஞாயிற்றுக்கிழமை (பிப் 5) மலேசியாவில் உள்ள இந்துக்களுக்கு தைப்பூச நல்வாழ்த்துக்களை அன்வர் ஃபேஸ்புக்கில் பதிவிட்டுள்ளார். மலேசியாவில் உள்ள பல்வேறு கொண்டாட்டங்கள் மற்றும் பல்வேறு கலாச்சாரங்கள் மலேசிய சமூகம் ஒருவரையொருவர் தெரிந்துகொள்ளவும், நாட்டின் பன்மை சமுதாயத்தைப் பற்றிய புரிதலை உருவாக்கவும் வலுவான அடித்தளமாக உள்ளன என்று அன்வார் கூறினார்.

“நமது அன்புக்குரிய தேசத்திற்காக ஒற்றுமை மற்றும் நல்லிணக்கத்தை வலுப்படுத்துவோம்” என்று அவர் கூறினார். முன்னதாக, இந்த ஆண்டு கொண்டாட்டம் கூடுதல் அர்த்தமுள்ளதாகவும், பக்தர்கள் மற்றும் சுற்றுலாப் பயணிகளின் கூட்டத்தை ஈர்த்ததாகவும் சிவகுமார் கூறினார். இந்த ஆண்டு கொண்டாட்டங்களைக் காண வந்த வெளிநாட்டு சுற்றுலாப் பயணிகளைத் தவிர, நாடு முழுவதிலுமிருந்து பக்தர்கள் பத்து மலையில் குவிந்தனர்.

கோவிட் -19 தொற்றுநோய் காரணமாக இரண்டு ஆண்டுகளுக்குப் பிறகு சின்னமான கொண்டாட்டம் நடத்தப்படுவது இதுவே முதல் முறை என்று அவர் கூறினார். இந்த ஆண்டு கொண்டாட்டம் பத்து மலையில் மட்டும் கொண்டாடப்படவில்லை என்றும், பினாங்கு, பேராக் மற்றும் ஜோகூர் போன்ற நாடு முழுவதும் உள்ள இந்துக்களால் கொண்டாடப்பட்டது என்றும் அவர் குறிப்பிட்டார்.

தேசத்திற்கான விருப்பம் பற்றி சிவகுமாரிடம் கேட்கப்பட்டபோது, ​​உலகப் பொருளாதாரத்தில் உள்ள நிச்சயமற்ற நிலையை மலேசியா சமாளிக்கும் என்று கூறினார். தேசம் தொடர்ந்து முன்னேற வேண்டும் என்று நான் விரும்புகிறேன். பொருளாதார தடைகள் இருந்தபோதிலும் இதை உறுதிப்படுத்த அரசாங்கம் தன்னால் முடிந்த அனைத்தையும் செய்கிறது என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

கோவிட் -19 தொற்றுநோய் காரணமாக இரண்டு வருட இடைவெளிக்குப் பிறகு கொண்டாட்டத்தைக் குறிக்கும் வகையில் கடந்த நான்கு நாட்களில் தைப்பூசத்தைக் கொண்டாட 1.5 மில்லியனுக்கும் அதிகமான பக்தர்கள் மற்றும் சுற்றுலாப் பயணிகள் பத்து குகைகளில் குவிந்தனர்.

மஇகா துணைத் தலைவர் டத்தோஸ்ரீ எம். சரவணன், மலேசியாவுக்கான அமெரிக்க தூதர் பிரையன் டேவிட் மெக்ஃபீட்டர்ஸ், மொரீஷியஸ் உயர் ஸ்தானிகர் ஜே. கோபுர்துன் மற்றும் இந்தியாவின் துணை உயர் ஸ்தானிகர் சுபாஷினி நாராயணன் ஆகியோரும் பட்டு மலையில் நடந்த கொண்டாட்டத்தைக் காண வந்திருந்தனர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here