பல்வேறு அழைப்புகள் இருப்பதால், சிலாங்கூர் மாநில தேர்தலில் போட்டியிடுவாரா கைரி?

அம்னோவால் பதவி நீக்கம் செய்யப்பட்டு ஒரு வாரத்திற்கு மேலாகியும், கைரி ஜமாலுடின், அரசியல் மறுபிரவேசம் செய்ய பல்வேறு கட்சிகளிடம் இருந்து தனக்கு பல சலுகைகள் வந்துள்ளதாக கூறுகிறார். மாநிலத் தேர்தலுக்குப் பிறகு அவர் சிலாங்கூர் மந்திரி பெசாராகத் திரும்பலாம் என்ற ஊகத்தையும் கைரி மறுக்கவில்லை.

சிலாங்கூர் மந்திரி பெசார் பதவியை அவருக்கு அரசியல் கட்சிகள் வழங்கினதா என்று கேட்டபோது, திங்களன்று (பிப்ரவரி 6) கைரி கூறினார்: “பல கட்சிகளுடன் கலந்துரையாடல்கள் உள்ளன. மேலும் அந்த பங்கு என்னவாக இருக்கும் என்பது பற்றிய விவாதங்களும் நடைபெற்று வருகின்றன.

ஜனவரி 28 ஆம் தேதி அம்னோவால் பதவி நீக்கம் செய்யப்பட்ட பின்னர், அரசியல் ரீதியாக மீண்டும் வருவதற்கு முடிவு செய்தால், வரவிருக்கும் சிலாங்கூர் மாநிலத் தேர்தலில் போட்டியிட ஆர்வமாக இருப்பதாகவும் கைரி கூறினார். ஆனால், நான் மாநில தேர்தல்களில் இருந்து வெளியேற முடிவு செய்தால், எனது அரசியல் பயணத்தில் எனது அடுத்த அத்தியாயமாக எந்த அரசியல் தளத்தை தேர்வு செய்கிறேன் என்பதை தீர்மானிக்க எனக்கு அதிக நேரம் கிடைக்கும்.

திங்களன்று Concorde Club கூட்டத்தில் மூத்த பத்திரிகையாளர்களிடம் கைரி கூறுகையில், “மாநில தேர்தலில் நான் பங்கேற்க விரும்பினால், நான் எந்த வழியில் செல்வேன் என்பதை அடுத்த சில மாதங்களில் முடிவு செய்ய வேண்டும். Concorde Club என்பது அரசியல் வாதிகள் மற்றும் முக்கிய கொள்கை வகுப்பாளர்களுடன் சந்திக்கும் ஆசிரியர்கள் மற்றும் மூத்த பத்திரிகையாளர்களின் முறைசாரா குழுவாகும்.

 மூன்று தவணை ரெம்பாவ் முன்னாள் நாடாளுமன்ற உறுப்பினராக இருந்த அனுபவம் மற்றும் மூன்று வெவ்வேறு அமைச்சகங்களுக்கு தலைமை தாங்கிய அனுபவம் உள்ளதால், மாநில அனுபவம் அவரது தற்போதைய திறமையை நிறைவு செய்யும் என்றும் கைரி கூறினார்.

அது (மாநில அனுபவம்) உள்ளூர் அரசாங்கத்தையும், கூட்டாட்சி மற்றும் மாநில அரசாங்கத்திற்கும் இடையிலான உறவைப் புரிந்துகொள்ள எனக்கு உதவும். எனவே, இது ஒரு நல்ல வாய்ப்பாக நான் உணர்கிறேன். ஆனால், பின்வாங்குவதற்கான ஆர்வம் எனக்கு இருக்கிறதா என்று நான் எடைபோட வேண்டும் என்று கைரி கூறினார்.

மலேசியாவில் புதிய கட்சியை உருவாக்கும் திட்டம் எதுவும் தன்னிடம் இல்லை என்றும் கைரி கூறினார். சந்தை சற்று நிறைவுற்றது, மலேசியாவில் ஒரு புதிய கட்சிக்கு இடமில்லை என்று நான் காண்கிறேன். இது ஒரு விருப்பம் என்றாலும், அது சாத்தியமில்லை (நான் ஒரு புதிய கட்சியை உருவாக்குவது) என்று கைரி கூறினார். கடந்த வெள்ளிக்கிழமை (ஜனவரி 27), அம்னோ உச்ச மன்றம் கைரி மற்றும்  டான்ஸ்ரீ நோ ஒமர் ஆகியோரை பதவி நீக்கம் செய்தது.

ஆறு ஆண்டுகள் பதவி நீக்கம் செய்யப்பட்ட உறுப்பினர்களில், கட்சியின் முன்னாள் தகவல் தலைவர் ஷஹரில் ஹம்தான், ஹிஷாமுடின், முன்னாள் இளைஞர் நிர்வாக உறுப்பினர் டத்தோ டாக்டர் ஃபதுல் பாரி மாட் ஜாஹ்யா, முன்னாள் ஜோகூர் மாநில முன்னாள் உறுப்பினர் டத்தோ மௌலிசன் புஜாங் மற்றும் முன்னாள் ஜெம்போல் எம்பி டத்தோஸ்ரீ முகமட் சலீம் முகமட் ஷெரீப் ஆகியோர் அடங்குவர்.

இந்த அம்னோ தலைவர்கள் 15ஆவது பொதுத் தேர்தலில் கட்சித் தலைவரை விமர்சித்ததாகவும், எதிர்க்கட்சிகளுடன் இணைந்து செயல்பட்டதாகவும் கருதப்பட்டதால் அவர்கள் மீது நடவடிக்கை எடுக்கப்பட்டது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here