கஞ்சா வைத்திருந்ததற்காக மூன்று IPTS மாணவர்கள் கைது

 சுபாங் ஜெயாவின் பண்டார் சன்வேயில் உள்ள தனியார் உயர்கல்வி நிறுவனத்தில் (IPTS) மூன்று மாணவர்களை போலீசார் கைது செய்தனர் மற்றும் கடந்த சனிக்கிழமை ஒரு சோதனையில் கிட்டத்தட்ட ஒரு கிலோகிராம் கஞ்சாவை கைப்பற்றினர்.

சுபாங் ஜெயா மாவட்ட காவல்துறைத் தலைவர் ஏசிபி வான் அஸ்லான் வான் மாமத் கூறுகையில், நள்ளிரவு 12.15 மணியளவில் IPTS ஆண் விடுதியில் நடந்த முதல் சோதனையில், இரண்டு மாணவர்களைக் கைது செய்து, 34.3 கிராம் எடையுள்ள கஞ்சா என சந்தேகிக்கப்படும் உலர்ந்த இலைகளின் சுருக்கப்பட்ட துண்டுகள் அடங்கிய வெளிப்படையான பிளாஸ்டிக் பாக்கெட்டை பறிமுதல் செய்தனர்.

கைது செய்யப்பட்டதைத் தொடர்ந்து, அவரது கட்சியினர் 15 நிமிடங்களுக்குப் பிறகு விடுதியில் உள்ள மற்றொரு பிரிவில் இரண்டாவது சோதனையை நடத்தினர் மற்றும் மற்றொரு மாணவரைக் கைது செய்தனர் மற்றும் 868.7 கிராம் எடையுள்ள கஞ்சாவாக சந்தேகிக்கப்படும் உலர்ந்த இலைகளின் சுருக்கப்பட்ட மூன்று துண்டுகளை பறிமுதல் செய்தனர்.

மூவருக்கும் 20 வயது இருக்கும். ஆரம்ப சிறுநீர் ஸ்கிரீனிங் சோதனையில் அவை டெட்ராஹைட்ரோகன்னாபினோலுக்கு (THC) நேர்மறையாக இருப்பதைக் கண்டறிந்தது. ஆனால் முந்தைய பதிவுகள் எதுவும் இல்லை என்று அவர் கூறினார். வான் அஸ்லானின் கூற்றுப்படி, அவர்களில் இருவர் இன்று வரை விளக்கமறியலில் வைக்கப்பட்டனர், மற்றவர் பிப்ரவரி 10 வரை, ஆபத்தான மருந்துகள் சட்டம் 1952 இன் பிரிவு 39A(1) மற்றும் பிரிவு 39B இன் படி விசாரணைக்கு உதவுவதற்காக என தெரியப்படுகிறது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here