சிலாங்கூர் DOSH கார் சர்வீஸ் சென்டரில் நடந்த விபத்து குறித்து ஆய்வு செய்கிறது

 ஷா ஆலம்: சிலாங்கூர் தொழில் பாதுகாப்பு மற்றும் சுகாதாரத் துறை (DOSH) இங்குள்ள Hicom-Glenmarie தொழிற்பேட்டையில் உள்ள கார் சர்வீஸ் சென்டரில், ஜனவரி 20 அன்று, வளாகத்தில் ஒரு தொழிலாளி விபத்துக்குள்ளானதைத் தொடர்ந்து, பழுதுபார்க்கும் அறிவிப்பை வெளியிட்டுள்ளது.

பிற்பகல் 3.55 மணியளவில் இடம்பெற்ற இந்தச் சம்பவத்தில் உள்ளூர் ஆண் தொழிலாளியான 56, தலையில் காயமடைந்து உயரமான இடத்திலிருந்து விழுந்ததாக நம்பப்பட்டதாக அதன் பணிப்பாளர் அலுவலகம் தெரிவித்துள்ளது. அதைத் தொடர்ந்து, சம்பவம் குறித்து அறிக்கை கிடைத்ததை அடுத்து, மாநில DOSH குழு விசாரணை நடத்தியது.

முதற்கட்ட விசாரணையின் முடிவுகளில் பாதிக்கப்பட்டவர் அந்த வளாகத்தில் ரோந்து சென்றதாகவும், அதில் பழுதடைந்த ஃப்ளோரசன்ட் விளக்குகள் இருப்பது கண்டறியப்பட்டது. சம்பவத்தின் போது, ​​பாதிக்கப்பட்டவர் தனது சக ஊழியர் விடுப்பில் இருந்ததால், தனியாக ஏ-பிரேம் ஏணியைப் பயன்படுத்தி குழாயை மாற்ற முயன்றார்.

இருப்பினும், பாதிக்கப்பட்டவர் உறையை மீண்டும் போட முயன்றபோது 3.4 மீட்டர் உயரத்தில் இருந்து விழுந்திருக்கலாம் என்று சந்தேகிக்கப்படுகிறது என்று அது ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்துள்ளது.

பாதிக்கப்பட்டவர் சிகிச்சைக்காக மருத்துவமனைக்கு கொண்டு செல்லப்பட்டார் மற்றும் அவரது தலையில் அறுவை சிகிச்சைக்கு உட்படுத்தப்பட்டார். ஆனால் பிப்ரவரி 8 ஆம் தேதி நள்ளிரவு 12.14 மணியளவில் இறந்தது உறுதி செய்யப்பட்டது.

விபத்துக்கான காரணங்கள் மற்றும் அதற்கு காரணமான தரப்பினரைக் கண்டறிய மேலதிக விசாரணைகள் மேற்கொள்ளப்படும். தொழில்சார் பாதுகாப்பு மற்றும் சுகாதாரச் சட்டம் 1994 இன் விதிகளின் கீழ் மீறல் இருந்தால், பொறுப்பான தரப்பினருக்கு எதிராக சிலாங்கூர் தோஷ் சட்ட நடவடிக்கை எடுக்கும்.

எந்தவொரு செயல்பாட்டின் மீதும் முதலாளிகள் முழுக் கட்டுப்பாட்டைக் கொண்டுள்ளனர் மற்றும் பணியாளர்கள் பணி நடவடிக்கைகளை மேற்கொள்வதற்கு முன், பணியிடத்தில் அபாயங்களைக் கண்டறிதல், இடர் மதிப்பீட்டைச் செய்தல் மற்றும் பயனுள்ள இடர் கட்டுப்பாட்டை நடத்துதல் ஆகியவற்றிற்கு பொறுப்பானவர்கள் ஆவர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here