புக்கிட் திங்கி வெள்ளம்: நிலச்சரிவு அபாயம் ஏற்படலாம் என்று 300 குடியிருப்பாளர்கள் வெளியேற்றம்

நிலச்சரிவு ஏற்படக்கூடும் என்ற அச்சத்தில், கனமழையைத் தொடர்ந்து கம்போங் புக்கிட் திங்கியில் இருந்து சுமார் 300 குடியிருப்பாளர்கள் வெளியேற்றப்பட்டுள்ளனர். மாலை 6 மணியளவில் மழை தொடங்கியது என்று கிராமத் தலைவர் யங் மியாவ் ஃபூங் கூறினார்.

சுமார் 30 நிமிடங்களுக்குப் பிறகு, பாறைகள் மற்றும் கற்பாறைகளுடன் கலந்த மழைநீர் மலையிலிருந்து கீழே கொட்டியதால் நீர்மட்டம் உயரத் தொடங்கியது என்று அவர் மேலும் கூறினார். கடைகள் மற்றும் வீடுகள் அனைத்தும் சேற்றில் மூழ்கியதாக அவர் கூறினார்.

இப்போது எங்களால் எதுவும் செய்ய முடியாது, ஏனென்றால் நேரம் தாமதமாகவும் இருட்டாகவும் இருக்கிறது, மழை நிற்கவில்லை.ந்மீண்டும் மழை பெய்தால், நிலச்சரிவு ஏற்படக்கூடும் என்று நான் கவலைப்படுகிறேன். எனவே பாதுகாப்பு முன்னெச்சரிக்கையாக மக்களை வெளியேறுமாறு நான் அறிவுறுத்தியுள்ளேன்  என்று அவர் ஒரு தொலைபேசி பேட்டியில் கூறினார். இரவு 10 மணியளவில் மழை குறைந்தது.

ஜந்தா பைக்கிற்குச் செல்லும் சாலை, காவல் நிலையத்திலிருந்து 300 மீட்டர் தொலைவில், சாலையின் நீளத்தில் பாறைகள் மற்றும் கற்பாறைகளால் அடைக்கப்பட்டுள்ளது என்று யங் வெளிப்படுத்தினார்.

பெந்தோங் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் யங் சைஃபுரா ஓத்மான் தனது ட்விட்டர் மற்றும் பேஸ்புக் கணக்கில் சம்பவங்களின் வீடியோக்களை பகிர்ந்துள்ளார். இதற்கிடையில், ஜந்தா பாய்க் சந்திப்புக்கு அருகில் உள்ள பழைய கோலாலம்பூர்-பென்டாங் சாலையில் FT68 பாதை 100 மீட்டர் நீளமுள்ள நிலச்சரிவு காரணமாக அனைத்து வாகனங்களுக்கும் தற்காலிகமாக மூடப்பட்டதாக பென்டாங் பொதுப்பணித் துறை அதன் சமூக ஊடக ஊட்டத்தின் மூலம் தெரிவித்துள்ளது.

அதற்கு மாற்றாக கோலாலம்பூர்-காரக் நெடுஞ்சாலையை பயன்படுத்துமாறு வாகனமோட்டிகளுக்கு அறிவுறுத்தியுள்ளதாக பெர்னாமா தெரிவித்துள்ளது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here