சிவக்குமார்: அனைத்து துறைகளும் வளரவும் போட்டித்தன்மையுடன் இருக்கவும் டிஜிட்டல் மயமாக்கலை பின்பற்ற வேண்டும்

பெட்டாலிங் ஜெயா: பொருளாதாரத்தின் அனைத்து துறைகளும் டிஜிட்டல் மயமாக்கல் மற்றும் புதுமைகளை பின்பற்றி வளர்ச்சியை ஊக்குவிக்கவும், போட்டித்தன்மையை அடையவும் வேண்டும் என்று மனிதவளத்துறை அமைச்சர் வ.சிவக்குமார் கூறினார்.

ஆட்சேர்ப்பு, ஊதியம் மற்றும் திறன் மேம்பாடு தொடர்பான பொருத்தமான வேலைவாய்ப்பு சட்டங்களை அமல்படுத்துவதன் மூலம், தொழிலாளர் கோரிக்கைகள் திருப்திகரமாக நிறைவேற்றப்படுவதை உறுதி செய்வதன் மூலம் நாட்டின் மனித வளத் தேவைகளை நிறைவேற்றுவதில் கவனம் செலுத்துவதுடன், வணிகங்களுக்கு அமைச்சகம் தொடர்ந்து ஆதரவளிக்கிறது என்றார் சிவக்குமார்.

2021-2025 ஆம் ஆண்டிற்கான 12ஆவது மலேசியத் திட்டத்தில் (12MP) வகுத்துள்ள உயர் வருமானம் மற்றும் உயர் தொழில்நுட்ப தேசத்தை நோக்கி மலேசியாவைத் தள்ளும் நோக்கத்துடன் டிஜிட்டல் தொழில்நுட்பங்களின் தழுவல் ஏற்பாடாகியுள்ளதாக அவர் கூறினார்.

12MP இல் கூறப்பட்டுள்ளபடி, நடுத்தர வருமானத்திலிருந்து உயர்-வருமானப் பொருளாதாரத்திற்கு மாறுவதற்கு தொழில்கள் முழுவதிலும் உள்ள வணிகங்கள் புதிய தொழில்நுட்பங்களை குறிப்பாக 4IR (அல்லது நான்காவது தொழில்துறை புரட்சி) தொழில்நுட்பங்கள் மற்றும் புதுமையான நடைமுறைகளைப் பயன்படுத்தி ஊழியர்களின் உற்பத்தித்திறனை அதிகரிக்கவும் மதிப்புச் சங்கிலியை உயர்த்தவும் வேண்டும்.

இன்று சன்வே பிரமிட் கன்வென்ஷன் சென்டரில் HRiTECH மாநாட்டின் தொடக்க விழாவில் துணை மனிதவள அமைச்சர் முஸ்தபா சக்முட் வாசித்த தனது தொடக்க உரையில் அவர் இவ்வாறு கூறினார்.

திறமையான டிஜிட்டல் திறமை பணியாளர்களை உருவாக்குவதில் முக்கிய பங்கு வகிக்கிறது என்பதை உணர்ந்த சிவக்குமார், டிஜிட்டல் பொருளாதார திட்டம் மற்றும் தேசிய 4IR கொள்கையை மனித வள அமைச்சகம் தொடர்ந்து செயல்படுத்தும் என்றார்.

எவ்வாறாயினும், டிஜிட்டல் திறமைகளை வளர்ப்பது எளிதான பணி அல்ல என்றும், பட்டதாரிகளின் தரம் மற்றும் அவர்களின் திறமையின்மை, காலாவதியான உபகரணங்கள் மற்றும் தொழில்நுட்பங்கள், நிதிக் கட்டுப்பாடுகள் போன்ற அனைத்து பங்குதாரர்களின் கவனம் தேவைப்படும் பல சிக்கல்களால் அச்சுறுத்தப்படுவதாகவும் அமைச்சர் கூறினார். அத்துடன் பொருத்தமற்ற தொகுதிகள்.

சில திறன் பயிற்சி நிறுவனங்கள் டிஜிட்டல் திறன்கள் குறித்த தற்போதைய மற்றும் எதிர்கால தொழில்துறை தேவைகள் பற்றிய ஆழமான புரிதலைப் பெற போராடுகின்றன, மேலும் எதிர்காலத்தில் தயாராக இருக்கும் திறமைகளை பயிற்றுவிப்பதற்காக தொழில்துறையுடன் மூலோபாய கூட்டாண்மைகளை வளர்ப்பதில் சிரமங்கள் உள்ளன என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here