மலேசியா-இந்தோனேசியாவின் புதிய எல்லைக் கடவை உள்துறை அமைச்சகம் இறுதி செய்கிறது: சைபுதீன்

 இந்தோனேசியாவின் புதிய தலைநகரான கலிமந்தனில் உள்ள நுசந்தாராவின் வளர்ச்சியைத் தொடர்ந்து மலேசியா மற்றும் இந்தோனேசியா இடையே புதிய எல்லைக் கடவை இறுதி செய்யும் பணியில் உள்துறை அமைச்சகம் (KDN) தற்போது ஈடுபட்டுள்ளது.

அதன் அமைச்சர் டத்தோஸ்ரீ சைபுதீன் நசுத்தியோன் இஸ்மாயில் புதிய எல்லைக் கடப்பு என்பது எல்லை தாண்டிய ஒப்பந்தத்தின் (CBA) கீழ் இரு நாடுகளும் விவாதிக்கப்பட்ட விஷயங்களில் ஒன்றாகும் என்றார். நம் பிரதமர் இந்தோனேஷியா சென்றுள்ளார், நாங்கள் நுசந்தாராவுடன் ஒரு புதிய எல்லையை கடப்போம்.

இன்று Pengkalan Kubor குடிநுழைவு, சுங்கம், தனிமைப்படுத்தல் மற்றும் பாதுகாப்பு வளாகத்தை (ICQS) ஆய்வு செய்த பின்னர் செய்தியாளர்களிடம் அவர் கூறுகையில், “ள்துறை அமைச்சகம் இப்போது CBA ஐ இறுதி செய்வதில் ஈடுபட்டுள்ளது. அது விரைவில் தீர்க்கப்படும் என்று நாங்கள் நம்புகிறோம்.

இந்த விஜயத்தின் போது, அண்டை நாடான தாய்லாந்துடன் நாட்டின் எல்லையாகச் செயல்படும் சுங்கை கோலோக்கில் எல்லைக் கட்டுப்பாடுகளைப் பார்வையிடும் வாய்ப்பைப் பயன்படுத்திக் கொண்டார். புதிய எல்லைக் கடப்பது குறித்து மூன்று கூறுகள் இறுதி செய்யப்படும் என்று சைபுதீன் பகிர்ந்து கொள்கிறார்.

எங்கள் பக்கத்திலும் இந்தோனேஷியாவின் பக்கத்திலும் உள்ள ‘பாயின்ட் டு பாயிண்ட்’ கிராசிங்கை நாங்கள் அடையாளம் காண்போம். ஒப்பந்தத்தின் கீழ் எவ்வளவு பரந்த பகுதியை நாங்கள் உள்ளடக்குவோம் மற்றும் குடியிருப்பாளர்களின் வகைகளை (எல்லை கடக்கிற்கு அருகில்) அடையாளம் காண்போம்.

திட்டமிடலின் அடிப்படையில், தற்காலிகமாக, இந்தோனேசிய அதிபர் ஜோகோவியின் (ஜோகோ விடோடோ) இந்த ஆண்டு மலேசியாவிற்கு உத்தியோகபூர்வ விஜயம் ஒப்பந்தத்தில் கையெழுத்திடுவதை உள்ளடக்கும் என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here