2020 முதல் 2022 வரை அமைச்சர்களின் உத்தியோகபூர்வ கார்களின் பராமரிப்புக்காக 1.6 மில்லியன் ரிங்கிட் செலவிடப்பட்டுள்ளது

 கோலாலம்பூர்: 2020 மற்றும் 2022 க்கு இடையில் மத்திய அமைச்சர்களின் அதிகாரப்பூர்வ கார்களின் பழுது மற்றும் பராமரிப்புக்காக மொத்தம் 1.601 மில்லியன் ரிங்கிட் செலவிடப்பட்டுள்ளது என்று பிரதமர் டத்தோஸ்ரீ அன்வார் இப்ராகிம் கூறுகிறார்.

நிதியமைச்சராக இருக்கும் அன்வார்ந்நாடாளுமன்ற  எழுத்துப்பூர்வ பதிலில்,  புரோட்டான் பெர்டானா 2.4 எல் பிரீமியம் மாடலுக்கு மாற்றாக ஏப்ரல் 2021 முதல் டொயோட்டா வெல்ஃபயர் 2.5 எல் அதிகாரப்பூர்வ காராக மத்திய அமைச்சர்களுக்கு வழங்கப்பட்டதாகக் கூறினார்.

2020 ஆம் ஆண்டில், அரசாங்கம் பராமரிப்பு மற்றும் பழுதுபார்ப்பிற்காக மொத்தம் RM672,000 செலவிட்டதாகவும், அதைத் தொடர்ந்து 2021 இல் RM478,991.50 மற்றும் 2022 இல் RM450,690.66 ஆகவும், மொத்தமாக RM1,601,682.16 செலவழித்ததாக எழுத்துப்பூர்வ பதிலில் குறிப்பிடப்பட்டுள்ளது.

ஒவ்வொரு உத்தியோகபூர்வ கார்களுக்கும் வாடகை மற்றும் பராமரிப்பு மற்றும் பழுதுபார்ப்புகளை உள்ளடக்கிய மாதாந்திர குத்தகைத் தொகையை அரசாங்கம் செலுத்தியது  என்று சோங் ஜெமின் (PH-Kapar) இன் கேள்விக்கு அன்வார் பதிலளித்தார்.

Proton Perdana 2.4 Premium இலிருந்து Toyota Vellfire 2.5L க்கு அரசாங்க உத்தியோகபூர்வ கார்களை மாற்றினால் கட்டணம் குறைக்கப்படும் என்று நிதி அமைச்சகம் முன்பு 2021 இல் தெளிவுபடுத்தியது.

புரோட்டான் பெர்டானா 2.4 பிரீமியத்துடன் ஒப்பிடும்போது டொயோட்டா வெல்ஃபயர் 2.5 க்கான குறைந்த மாதச் செலவில் மாடல்களை மாற்றுவதற்கான முடிவு ஓரளவுக்கு அடிப்படையாக இருந்தது என்று அந்த அறிக்கை கூறுகிறது.

அமைச்சர்களின் உத்தியோகபூர்வ கார்களுக்கான மாடல்களை மாற்றுவதற்கான அரசாங்கத்தின் முடிவு முன்னர் சமூக ஊடகங்களில் வைரலானது. 2014 இல் புரோட்டான் பெர்டானா 2.4 பிரீமியத்தின் உற்பத்தியை புரோட்டான் நிறுத்தியதன் காரணமாகவும் இந்த மாற்றம் ஏற்பட்டதாக நிதி அமைச்சகம் குறிப்பிட்டது.

வாகனங்களை மாற்றுவதற்கு நான்கு வருட காலத்திற்கு திட்டமிடப்பட்டுள்ள போதிலும்,  சில கார்கள் ஆறு ஆண்டுகளை எட்டியுள்ளதாக அமைச்சு மேலும் தெரிவித்துள்ளது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here