ஜனா விபாவா திட்டம்: தொழிலதிபர் ஆடம் ரட்லன் மீது மேலும் இரண்டு குற்றச்சாட்டுகள்

ஷா ஆலம்:  நீதிமன்றத்தில் ஜனா விபாவா திட்டம் தொடர்பாக RM4.1 மில்லியனாக லஞ்சம் வாங்கியதாக மற்றொரு இரண்டு குற்றச்சாட்டுகளுடன் தொழிலதிபர் ஆடம் ரட்லான் ஆடம் முஹம்மது எதிர்நோக்கியிருக்கிறார். சிகாமட் பெர்சத்து துணைப் பிரிவுத் தலைவரான ஆடம் ரட்லான், 42, நீதிபதி ரோசிலா சாலே முன் இரு குற்றச்சாட்டுகளுக்கும் குற்றவாளி அல்ல என்று கூறி விசாரணை கோரினார்.

இரண்டு குற்றச்சாட்டுகளிலும், அவர் ஒரு இயக்குநராக உள்ள பேயு பூமிராயா சென்.பெர்ஹாட்டிற்கு சொந்தமான சி.ஐ.எம்.பி வங்கிக் கணக்கு மூலம் லியான் டான் சுவான் மற்றும் மேட் ஜுசோ மமத் ஆகியோரிடமிருந்து RM4.1 மில்லியன் லஞ்சம் பெற்றதாகக் கூறப்படுகிறது. நெப்டூரிஸ் சென்.பெர்ஹாட் மற்றும் எம்.ஐ.இ உள்கட்டமைப்பு மற்றும் எரிசக்தி சென்.பெர்ஹாட் மலேசிய அரசாங்கத்திடமிருந்து RM47.8 மில்லியன் மதிப்புடைய டெண்டர்களை பெற்றது.

இந்த குற்றச்சாட்டுகள் மலேசிய ஊழல் எதிர்ப்பு ஆணையம் (MACC) சட்டம் 2009 இன் பிரிவு 16 (அ) (அ) இன் கீழ் வடிவமைக்கப்பட்டன. அதே சட்டத்தின் பிரிவு 24 (1) இன் கீழ் தண்டனைக்குரியவை, இது 20 ஆண்டுகள் வரை சிறைத்தண்டனை மற்றும் அபராதம் லஞ்சத்தின் அல்லது RM10,000 இன் மதிப்பை விட ஐந்து மடங்கு குறையாது, குற்றவாளி எனக் கண்டறியப்பட்டால் எது அதிகமாக இருந்தாலும்.

MACC துணை அரசு வழக்கறிஞர் Allan Suman Pillai ஒவ்வொரு குற்றச்சாட்டிலும் இரண்டு ஜாமீன்களுடன் RM500,000 க்கு ஜாமீன் கோரினார். மேலும் ஆடம் ரட்லான் இரண்டு மாதங்களுக்கு ஒரு முறை MACC அலுவலகத்திற்கு புகாரளிக்க வேண்டும். அத்துடன் அவரது பாஸ்போர்ட்டை நீதிமன்றத்தில் சரணடையச் செய்ய வேண்டும் என உத்தரவிட நீதிபதியை கேட்டுக் கொண்டார்.

ஆடம் ரட்லானைப் பிரதிநிதித்துவப்படுத்தும் வழக்கறிஞர் டத்தோஶ்ரீ ராஜன் நவரத்னம், தனது வாடிக்கையாளரின் கணக்கு உறைந்துவிட்டதால், அவர் நான்கு குழந்தைகளையும்  தாயையும் பாதுகாக்க வேண்டும் என்றும் இரு குற்றச்சாட்டுகளுக்கும் ஜாமீன் 300,000 ஆகக் குறைக்கக் கோரினார்.

அதைத் தொடர்ந்து, ரோசிலா ஒவ்வொரு குற்றச்சாட்டுக்கும் இரண்டு ஜாமீன்களுடன் RM300,000 க்கு ஜாமீன் வழங்கினார்/மேலும் ஆடம் ரட்லாம் ஒரு மாதத்திற்கு ஒரு முறை புத்ராஜயாவில் உள்ள MACC அலுவலகத்தில் ஆஜராக வேண்டும் என்றும் உத்தரவிட்டார். கோலாலம்பூரில் உள்ள நீதிமன்றத்தில் குற்றச்சாட்டுகள் கைவிடப்பட்டால், கோலாலம்பூர் அமர்வுகள் நீதிமன்றத்தில் சரணடைந்த ஆடம் அட்லானின் கடப்பிதழை ஷா ஆலம் அமர்வு நீதிமன்றத்தில் சமர்பிக்க வேண்டும் என்று நீதிபதி அரசு தரப்பில் தெரிவித்தார். அவர் ஏப்ரல் 14 ஆம் தேதியை அடுத்த வழக்கின் தேதியாக குறிப்பிட்டார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here