மஸ்ஜித் ஜமெக் எல்ஆர்டி பாதையை சரிசெய்ய குறைந்தது ஏழு மாதங்கள் ஆகும் என்கிறார் போக்குவரத்து அமைச்சர்

கோலாலம்பூர்: மஸ்ஜித் ஜமெக் மற்றும் பண்டாராயா நிலையங்களுக்கு இடையிலான அம்பாங் எல்ஆர்டி பாதையில் பழுது பணிகள் நிறைவடைய ஏழு மாதங்கள் வரை ஆகும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது என்று போக்குவரத்து அமைச்சர் கூறுகிறார் மார்ச் மாதத்தில் தொடங்கும் என்று எதிர்பார்க்கப்படும் பராமரிப்பு பணிகளை மேற்கொள்ள ஒப்பந்தக்காரர்களை பணியமர்த்தும் பணியில் Prasarana Bhd ஈடுபட்டுள்ளது.

இந்த காலம் இரண்டு மாத தற்காலிக பழுதுபார்ப்புகளையும், விரிவான பழுதுபார்க்க ஐந்து மாதங்களையும் உள்ளடக்கியது. பழுதுபார்க்கும் பணிக்கு கால அவகாசம் தேவை. ஏனெனில் பாதிக்கப்பட்ட கட்டமைப்பிற்கு சேதம் கடுமையான பாதுகாப்பு அபாயங்கள் இருப்பதாக விசாரணைகள் காட்டுகின்றன என்று அவர் புதன்கிழமை (பிப்ரவரி 22) நாடாளுமன்றத்தில் செய்தியாளர் கூட்டத்தில் தெரிவித்தார்.

ரயில் நிலையம் அருகே 44 மாடி ஹோட்டலை நிர்மாணிப்பதால் ஏற்பட்டதாக நம்பப்படும் மூன்று வையாடக்ட் கட்டமைப்புகளில் விரிசல் அடைந்ததாக விசாரணையில் கண்டறிந்ததாகவும் லோக் கூறினார். கட்டுமானத் திட்டம் நில பொது போக்குவரத்து நிறுவனத்தின் (APAD) ஒப்புதலைப் பெறவில்லை என்றும் லோக் கூறினார். ரயில்வேக்கு அருகிலுள்ள கட்டுமானத் திட்டங்கள் APAD இலிருந்து ஒப்புதல் பெற வேண்டும். இந்த சம்பவத்தால் நாங்கள் ஏமாற்றமடைகிறோம். அதில் இந்த ஒப்புதல் இல்லாமல் திட்டம் தொடங்கியது.

இந்த விஷயத்தை நாங்கள் தீவிரமாக எடுத்துக்கொள்கிறோம். ஏனெனில் இது பிரசரணாவின் நடவடிக்கைகளை பாதித்துள்ளது மற்றும் நூறாயிரக்கணக்கான பயணிகளின் தினசரி பயணத்தை சீர்குலைக்கிறது. முழுமையான விசாரணைகள் முடிந்ததும், சட்ட நடவடிக்கை எடுக்க முடியுமா என்று நாங்கள் பார்ப்போம் என்று அவர் கூறினார்.

சிரமத்திற்கு பயணிகளிடம் லோக் மன்னிப்பு கேட்டார். மேலும் ஜனவரி 27 அன்று அறிமுகப்படுத்தப்பட்ட தற்காலிக பேருந்து சேவை தொடரும் என்றும் கூறினார். எங்கள் ஆலோசகர்களால் பச்சை விளக்கு இல்லாத வரை, நாங்கள் மீண்டும் பயணத்திற்காக திறக்க மாட்டோம் என்று அவர் கூறினார். பயணிகளின் பாதுகாப்புக்கு முன்னுரிமை அளிக்கப்பட வேண்டும்.

ஜனவரி 28 அன்று, மஸ்ஜித் ஜமெக் மற்றும் பண்டாராயா நிலையங்களுக்கு இடையிலான பாதையை பாதுகாப்பு காரணங்களுக்காக மூட முடிவு செய்ததாக ரேபிட் ரெயில் தெரிவித்துள்ளது. பாதிக்கப்பட்ட பயணிகளுக்கு மாற்று போக்குவரத்து சேவைகள் வழங்கப்பட்டுள்ளன.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here