2000ஆம் தொடங்கி கொலைக் குற்றத்திற்காக 690 பேருக்கு மரண தண்டனை விதிக்கப்பட்டுள்ளது

கோலாலம்பூர்: 2000 ஆம் ஆண்டு முதல் மொத்தம் 690 பேர் கொலை குற்றத்திற்காக மரணத் தண்டனை விதிக்கப்பட்டதாக உள்துறை அமைச்சர் டத்தோ ஶ்ரீ சைஃபுதீன் நசுத்தியோன் இஸ்மாயில் கூறுகிறார். இந்த ஆண்டு ஜனவரி 31 வரை சிறைச்சாலைகள் துறை பதிவுகள் மரண தண்டனை குற்றங்களுக்காக 2,350 கைதிகள் மீது குற்றம் சாட்டப்பட்டதாகக் காட்டுகிறது.

இந்த மொத்தத்தில், 690 (29.36%) கொலைக்கான தண்டனைச் சட்டத்தின் 302 வது பிரிவின் கீழ் குற்றங்களுக்காக இருந்தது என்று அவர் புதன்கிழமை (பிப்ரவரி 22) மக்களவையில் தெரசா கோக் (PH-Seputeh) க்கு எழுத்துப்பூர்வ பதிலில் கூறினார்.

மரண தண்டனை விதிக்கப்பட்டவர்களில் 1,589 (67.62%) பேர் ஆபத்தான போதைப்பொருள் சட்டத்தின் பிரிவு 39B  இன் கீழ் தண்டிக்கப்பட்ட போதைப்பொருள் கடத்தல்காரர்கள் என்று சைஃபுதீன் குறிப்பிட்டார். பதின்மூன்று கைதிகள், அல்லது 0.55%, தண்டனைச் சட்டத்தின் 121 வது பிரிவின் கீழ் மாமன்னருக்கு எதிராக போரை நடத்திய குற்றத்திற்காக தண்டிக்கப்பட்டனர் என்று அவர் கூறினார்.

ஆயுதங்களை வெளியேற்றுவதற்காக துப்பாக்கி சட்டத்தின் கீழ் 31 (1.32%) மரண தண்டனை விதிக்கப்பட்டதாகவும், சட்டபூர்வமான அதிகாரம் இல்லாமல் துப்பாக்கிகளை வைத்திருந்ததற்காக ஐந்து (0.21%) அப்போதைய உள் பாதுகாப்பு சட்டத்தின் கீழ் தண்டிக்கப்பட்டதாகவும் அவர் கூறினார். 19 (0.81%) கைதிகளுக்கு கடத்தலுக்கு மரண தண்டனை விதிக்கப்பட்டதாகவும், மூன்று கும்பல் கொள்ளைக்கு மூன்று பேர் தண்டனை பெற்றதாகவும் சைஃபுதீன் கூறினார். 194 (8.26%) கைதிகள் அரசிலிருந்து அரச மன்னிப்பு அல்லது மன்னிப்புகளை நாடியதாக அவர் குறிப்பிட்டார்.

ஒரு தனி விஷயத்தில், கடந்த ஆண்டு குடியேற்றத் துறையின் காவலில் வெளிநாட்டினர் உள்ளிட்ட 150 க்கும் மேற்பட்ட இறப்புகள் இருப்பதாக சைபுதீன் கூறினார். இந்த எண்ணில் 121 ஆண்கள், 25 பெண்கள், ஐந்து சிறுவர்கள் மற்றும் இரண்டு பெண்கள் உள்ளனர். கடந்த ஆண்டு போலீஸ் காவலில் 11 வழக்குகள் இருப்பதாக சைஃபுதீன் கூறினார். அதில் ஒன்பது பேர் மலாய்க்காரர்கள், ஒருவர் சீனர், மற்றொருவர் ஒரு வெளிநாட்டவர் என்று அவர் கூறினார்.

கடந்த ஆண்டு முழுவதும், சைஃபுதீன், சிறைச்சாலைகள் ஒன்பது ஆண்களின் மரணங்களை பதிவு செய்ததாகக் கூறினார். இரண்டு கைதிகள் 30-39 வயது அடைப்பில், 50-59 இல் நான்கு, மற்றும் மூன்று 60-69 என்று அவர் சோவ் யூ ஹுய் (PH-Raub) கேட்ட கேள்விக்கு அவர் பதிலளித்தார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here