2019ஆம் ஆண்டு விடுதலைப் புலிகள் தொடர்பாக கைது செய்யப்பட்டதில் எனக்கு எந்தப் பங்கும் இல்லை என ஜாகிர் நாயக் நீதிமன்றத்தில் தெரிவித்துள்ளார்

தற்போது செயலிழந்த தமிழீழ விடுதலைப் புலிகளுடன் தொடர்புடையதாகக் கூறப்படும் 12 நபர்களை அரசாங்கம் கைது செய்ததில் தனக்கு எந்தப் பங்கும் இல்லை என்று சர்ச்சைக்குரிய சமய போதகர் ஜாகிர் நாயக் உயர்நீதிமன்றத்தில் தெரிவித்தார்.

கிள்ளான் முன்னாள் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் சார்லஸ் சந்தியாகோ எதிரான அவதூறு வழக்கில் ஆதாரமாக சமர்ப்பிக்கப்பட்ட சாட்சி அறிக்கையில், நாயக், கடந்த காலங்களில் LTTEயுடன் தொடர்புடையவர்கள் எனக் கூறப்படும் நபர்களை உள்ளூர் அதிகாரிகள் கைது செய்ததாக கூறினார்.

நவம்பர் 25, 2019 அன்று சந்தியாகோவின் அறிக்கை – விடுதலைப் புலிகள் தொடர்பான இரண்டு டிஏபி சட்டமன்ற உறுப்பினர்கள் கைது செய்யப்பட்டிருப்பது சர்ச்சைக்குரிய சமய போதகர் டாக்டர் ஜாகிர் நாயக்கின் விமர்சனங்களுக்குப் பழிவாங்கும் வகையில் இருந்திருக்கலாம் – இது அவருக்கு அவதூறானது என்று அவர் கூறினார்.

நாயக் அந்த ஆண்டின் தொடக்கத்தில் கிளந்தானில் உள்ள ஒரு மைதானத்தில் நடந்த நிகழ்ச்சியில் சீன மற்றும் இந்திய வம்சாவளியைச் சேர்ந்த மலேசியர்களை விமர்சித்ததாகக் குற்றம் சாட்டப்பட்டார்.

(முன்னாள் உள்துறை அமைச்சர்) முஹிடின் யாசின், 2014 ஆம் ஆண்டு முதல் விடுதலைப் புலிகள் பயங்கரவாதக் குழுவாக பட்டியலிடப்பட்டுள்ளதாகக் குறிப்பிட்டார். அதே சமயம் (முன்னாள் பிரதமர்) டாக்டர் மகாதீர் முகமட், கைது செய்யப்பட்டதற்கான அதிகாரிகளின் காரணங்களில் திருப்தி அடைவதாகக் கூறியிருந்தார்.

2019 இல் சாண்டியாகோவை விடுதலைப் புலிகளின் கைதுகளுடன் தொடர்புபடுத்தியதாகக் கூறப்பட்டதைத் தொடர்ந்து, சாமியார் அவருக்கு எதிராக வழக்குத் தாக்கல் செய்தார். முன்னாள் எம்.பி.யின் கருத்து தனது நற்பெயருக்கு களங்கம் ஏற்படுத்தியதாக அவர் கூறினார். நாயக் சந்தியாகோவிற்கு எதிராக நஷ்டஈடு உத்தரவை கோருகிறார்.

சந்தியாகோ, சக டிஏபி தலைவர்களான பி ராமசாமி, சதீஸ் முனியாண்டி மற்றும் எம் குல சேகரன் மற்றும் முன்னாள் தூதரக அதிகாரி டென்னிஸ் இக்னேஷியஸ் ஆகியோரின் பெயரைக் குறிப்பிட்டு 2019 ஆம் ஆண்டில் போலீஸ் அறிக்கையை தாக்கல் செய்ததாகவும் நாயக் நீதிமன்றத்தில் தெரிவித்தார்.

சந்தியாகோவின் அறிக்கைகளைத் தொடர்ந்து, தனது “பாதுகாப்பிற்கு” அவர் அஞ்சியதால், “அவரது) குடும்பத்துடன் (அவரது) அன்றாட நடவடிக்கைகளை பொதுவில் தொடர்வது கடினமாக இருந்தது” என்று நாயக் மேலும் கூறினார்.

கிளந்தானில் அவர் ஆற்றிய உரை சந்தியாகோவால் “திரிக்கப்பட்ட” பின்னர், அதன் உண்மையான அர்த்தத்தை விளக்குவதற்காக பத்திரிகை வெளியீடுகளை வெளியிட வேண்டிய கட்டாயம் ஏற்பட்டது என்றும், பின்னர் பொதுமக்களிடம் மன்னிப்பு கேட்க வேண்டும் என்றும் அவர் கூறினார்.

எந்தவொரு இனம், மதம் அல்லது தேசத்தை கேலி செய்யவோ அல்லது அவமானப்படுத்தவோ நான் இல்லை என்று நாயக் கூறினார். இந்த விசாரணை நீதிபதி அக்தர் தாஹிர் முன் தொடர்ந்து நடைபெற்று வருகிறது.

நாயக் ராமசாமி மற்றும் சதீஸ் மீதும் வழக்கு தொடர்ந்துள்ளார். குல சேகரன் மீதான நடவடிக்கை கடந்த ஆண்டு ஜூலை மாதம் நீதிமன்றத்திற்கு வெளியே சமரசம் செய்யப்பட்டது.

பிப்ரவரி 21, 2020 அன்று, அப்போதைய சட்டத்துறைத் தலைவர் தோமி தாமஸ், அப்போதைய  காடெக் சட்டமன்ற உறுப்பினர் ஜி சாமிநாதன் மற்றும் சிரம்பான் ஜெயா சட்டமன்ற உறுப்பினர் பி.குணசேகரன் உட்பட 12 பேர் மீதான குற்றச்சாட்டுகள் கைவிடப்படுவதாக அறிவித்தார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here