போட்டியில்லா தீர்மானத்திற்கு எதிர்ப்பு தெரிவித்து உதவித்தலைவர் பதவியை இஸ்மாயில் தற்காக்கவில்லை

 இஸ்மாயில் சப்ரி யாக்கோப், அம்னோ துணைத் தலைவர் பதவியைப் பாதுகாக்கப் போவதில்லை என்ற முடிவானது. கட்சியின் இரண்டு உயர் பதவிகளுக்கு போட்டியிட அனுமதிக்காத கட்சியின் பிரேரணைக்கு எதிரான எதிர்ப்பின் அறிகுறியாகும். எதிர்வரும் கட்சித் தேர்தலில் தலைவர் மற்றும் துணைத் தலைவர் பதவிக்கு போட்டியிடுவதில்லை என்ற முடிவோடு நான் உடன்படவில்லை என்ற எனது கொள்கைகளில் நான் உறுதியாக இருக்கிறேன் இன்று பகாங்கில் உள்ள பெராவில் நடந்த ஒரு நிகழ்வில் இஸ்மாயில் கூறியதாக  உத்துசான் மலேசியா தெரிவித்தது.

நான் துணைத் தலைவர் பதவிக்குப் போட்டியிட்டால், இரண்டு முக்கியப் பதவிகளில் போட்டியிடுவதில்லை என்ற முடிவை நான் ஏற்றுக்கொள்கிறேன் என்று அர்த்தம். எனவே, எனது முடிவுகளில் நான் உறுதியாக இருக்க வேண்டும். இரண்டு பதவிகளுக்கும் போட்டியிட அனுமதிக்காததில் கட்சியின் அரசியலமைப்பு மீறல் உள்ளதா என்பது குறித்து முடிவு எடுக்காததால், சங்கப் பதிவாளர் கட்சித் தேர்தலை ஒத்திவைத்திருக்க வேண்டும் என்றும் இஸ்மாயில் கூறினார்.

அம்னோ தேர்தலுக்கான வேட்புமனுக்கள் முடிவடைவதற்கு முன்பே RoS ஒரு முடிவை எடுத்திருக்க வேண்டும். கட்சி அரசியலமைப்பு மீறப்பட்டது என்று சொன்னால் இப்போது என்ன நடக்கும்? இதனாலேயே (நான் சொல்கிறேன்) அனைத்து பதவிகளுக்கும் போட்டியிட வேண்டும் என்றார். கட்சியின் அரசியலமைப்பின்படி தேர்தலை ஒத்திவைக்கும் அதிகாரம் ரோஸுக்கு உண்டு என்றார். கட்சித் தலைவர் அஹ்மத் ஜாஹிட் ஹமிடி உடனான உறவு குறித்து, இஸ்மாயில் அவர்கள் இன்னும் நெருக்கமாக இருப்பதாகக் கூறினார். எங்களுக்குள் எந்தப் பிரச்சினையும் இல்லை. தனிப்பட்ட முறையில், நான் அவருக்கு மட்டுமல்ல, அவரது மனைவி மற்றும் குழந்தைகளுக்கும் நெருக்கமாக இருக்கிறேன். அவரை என் பள்ளி நாட்களில் இருந்தே தெரியும்.

அரசியலுக்கு வரும்போது, எங்களுக்கு வெவ்வேறு கருத்துக்கள் உள்ளன, அதை அவர் வரவேற்பதாகக் கூறினார். சனிக்கிழமையன்று, இஸ்மாயில் 2018 முதல் வகித்து வரும் தனது துணைத் தலைவர் பதவியைப் பாதுகாக்கப் போவதில்லை என்று அறிவித்தார்.

தித்திவாங்சா நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் ஜொஹாரி கானி, பகாங் மந்திரி பெசார் வான் ரோஸ்டி வான் இஸ்மாயில், சட்டம் மற்றும் நிறுவன சீர்திருத்த அமைச்சர் அஸலினா உத்மான் சைட், முன்னாள் ஜோகூர் மந்திரி பெசார் ஹஸ்னி முகமது, உச்சமன்ற  உறுப்பினர் ஷம்சுல், அநுார் கவுன்சில் உறுப்பினர் ஷம்சுல் ஆகியோருடன் தற்போது பதவி வகிக்கும் மஹ்திசீர் காலித் மற்றும் காலித் நோர்டின் ஆகியோர் மீண்டும் தேர்தலில் போட்டியிடுகின்றனர்.

அம்னோ தேர்தல்கள் மார்ச் 11 ஆம் தேதி தொடங்கும். வனிதா, இளைஞர் மற்றும் புத்தேரி தலைமைப் பதவிகள் கைப்பற்றப்பட உள்ளன, அதே நேரத்தில் பிரிவு அதிகாரிகள், துணைத் தலைவர்கள் மற்றும் உச்ச கவுன்சில் உறுப்பினர்கள் மார்ச் 18 அன்று தேர்ந்தெடுக்கப்படுவார்கள்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here