கடந்த 2 ஆண்டுகளில் 300க்கும் மேற்பட்ட வீடியோக்களை நீக்குமாறு TikTokக்கு கோரிக்கை விடுக்கப்பட்டது

 2020 மற்றும் ஜனவரி 2023 க்கு இடையில், மலேசிய தகவல் தொடர்பு மற்றும் மல்டிமீடியா கமிஷன் (MCMC) டிக்டோக்கிற்கு சமூக ஊடகத் தளத்தில் இருந்து உள்ளடக்கங்களை அகற்ற அல்லது அழிக்க 346 கோரிக்கைள் முன்வைக்கப்பட்டது. Afnan Hamimi Taib Azamudden (PN-Alor Setar) க்கு நாடாளுமன்றத்தில் அளித்த பதிலில், ஏஜென்சியின் கோரிக்கைகளில் 325 (94%) வெற்றியடைந்ததாக தகவல் தொடர்பு மற்றும் டிஜிட்டல் அமைச்சர் Fahmi Fadzil கூறினார்.

அதே நேரத்தில், தகவல் தொடர்பு மற்றும் மல்டிமீடியா சட்டம் 1998 இன் பிரிவு 233 இன் கீழ் MCMC ஆல் 23 விசாரணை ஆவணங்கள் திறக்கப்பட்டன. இவற்றில் இரண்டு எச்சரிக்கை கடிதங்கள் வழங்கப்பட்டன 21 வழக்குகள் விசாரணையில் உள்ளன என்று Fahmi கூறினார்.

பிரிவு 233(2) ஒரு நபருக்கு வணிக நோக்கங்களுக்காக ஆபாசமான தகவல்தொடர்புகளை வழங்க நெட்வொர்க் சேவை அல்லது பயன்பாடுகள் சேவையை தெரிந்தே பயன்படுத்துவதை தடைசெய்கிறது அல்லது அந்த நோக்கத்திற்காக இணையச் சேவை அல்லது நபரின் கட்டுப்பாட்டில் உள்ள பயன்பாடுகள் சேவையை பயன்படுத்த அனுமதிக்கிறது.

பிரிவு 233இன் கீழ் வழங்கப்பட்ட ஆபாசமான உள்ளடக்கம், முரண்பாடு, போலிச் செய்திகள் மற்றும் அச்சுறுத்தல்களைப் பரப்புவதற்கு தளத்தை தவறாகப் பயன்படுத்தும் கணக்குகளுக்கு எதிராக நடவடிக்கை எடுக்கலாம். இன்று முன்னதாக, டிக்டோக் அதன் திருத்தப்பட்ட கொள்கைக்கு ஏற்ப அரசியல் விளம்பரங்களை அதன் தளத்தில் இருந்து தடை செய்ததாகக் கூறியது

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here