போதைப்பொருள் தொடர்பில் போலீசார் நடத்திய சோதனையில் 530 பேர் கைது

பீஈப்போ: கடந்த திங்கட்கிழமை முதல் மூன்று நாட்களாக மாநிலம் முழுவதும் போதைப்பொருள் தொடர்பான போலீசாரின் சோதனை செய்த பின்னர் 13 வெளிநாட்டவர்கள் உட்பட மொத்தம் 530 பேர் Op Tapis Khas கீழ் கைது செய்யப்பட்டனர்.

பேராக் மற்றும் மாவட்டக் குழுவின் போதைப்பொருள் குற்றப் புலனாய்வுத் துறை (JSJN) மற்றும் பிற காவல் துறைகள் தேசிய போதைப்பொருள் எதிர்ப்பு ஏஜென்சி (AADK) உடன் இணைந்து இந்த நடவடிக்கையை மேற்கொண்டது.

பேராக் காவல்துறை தலைவர், டத்தோஸ்ரீ முகமட், 11 இடங்களில் கைது செய்யப்பட்டவர்களில் 17 முதல் 67 வயதுக்குட்பட்ட 522 ஆண்கள் மற்றும் 8 பெண்கள் உள்ளனர் என்று யுஸ்ரி ஹசன் பஸ்ரி கூறினார்.

கைது செய்யப்பட்ட வெளிநாட்டவர்கள் மியான்மர், தாய்லாந்து, பங்களாதேஷ், இந்தோனேசியா மற்றும் லாவோஸ் ஆகிய நாடுகளைச் சேர்ந்தவர்கள் என்று அவர் கூறினார்.

மொத்தக் கைதுகளில், போதைப்பொருள் கடத்தல் குற்றத்திற்காக மொத்தம் 50 நபர்கள் கைது செய்யப்பட்டனர், போதைப்பொருள் வைத்திருந்த குற்றத்திற்காக 178 பேர் மற்றும் 302 அடிமைகள் ஆபத்தான போதைப்பொருள் சட்டத்தின் பிரிவு 15(1)(a) இன் படி விசாரிக்கப்பட்டனர்.

மொத்தம் 12 பேர் தேடப்படும் நபர்களாக வகைப்படுத்தப்பட்டனர். மேலும் ஒன்பது சந்தேக நபர்கள் தீவிர போதைப் பழக்கத்திற்கு அடிமையானவர்கள் என அடையாளம் காணப்பட்டனர். அவர்கள் அதே சட்டத்தின் 39C பிரிவின் கீழ் நடவடிக்கை எடுக்கப்படுவார்கள் என்று அவர் இன்று ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார்.

அவர் அளித்த தகவலின்படி, 494 கிராம் (கிராம்) ஹெராயின், சியாபு/மெத்தாம்பெட்டமைன் (155 கிராம்), கஞ்சா (34 கிராம்), கெத்தம் திரவம் 55 லிட்டர், மெதடோன் 1.2 லிட்டர், எரிமின் 5 மாத்திரைகள் 0.7 கிராம் உள்ளிட்ட பல்வேறு போதைப் பொருள்கள் பறிமுதல் செய்யப்பட்டன.

பறிமுதல் செய்யப்பட்ட போதைப்பொருட்களின் மொத்த மதிப்பு ரிங்கிட் 35,254.50 என அவர் கூறினார். இந்தச் சோதனையில் ஒரு கார், ரொக்கம் மற்றும் ரிங்கிட் 12,518 மதிப்புள்ள நகைகளையும் பறிமுதல் செய்தோம்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here