குறைந்த ஊதியக் கட்டமைப்பைச் சமாளிக்க அரசாங்கம் உறுதிபூண்டுள்ளது என்கிறார் ரஃபிஸி

புத்ராஜெயா: குறைந்த ஊதியக் கட்டமைப்பானது வரும் மாதங்களில் அரசாங்கத்தில் “முக்கியமாக” விவாதிக்கப்படும் என்று ரஃபிஸி ரம்லி  புத்ராஜெயாவின் உறுதிப்பாட்டை மீண்டும் வலியுறுத்தினார்.

நாங்கள் பார்க்கின்ற ஒரு பகுதி ஊதியம் என்று நாங்கள் கூறியுள்ளோம். பொதுமக்கள் மற்றும் பொருளாதார நிபுணர்களின் கருத்துடன் நான் உடன்படுகிறேன். அதுவே எனது பார்வையும் கூட என்று பொருளாதார அமைச்சர் திங்கள்கிழமை (மார்ச் 6) ஒரு செய்தியாளர் கூட்டத்தில் கூறினார்.

நாங்கள் விலையில் மட்டும் கவனம் செலுத்த முடியாது. இது விலை மற்றும் ஊதியத்தை நிர்வகிப்பதில் சமநிலைப்படுத்துவதாகும். அதனால் நாம் படிப்படியாக அதிகரிக்க முடியும். இது நிச்சயமாக எதிர்வரும் மாதங்களில் அரசாங்கத்தின் விவாதங்களில் இடம்பெறும்.

ஊழியர்கள் அதிக ஊதியத்தை விரும்பினாலும், முதலாளிகளின் கருத்துக்களும் கேட்கப்பட வேண்டும் மற்றும் பணவீக்கம் போன்ற காரணிகளையும் கணக்கில் எடுத்துக்கொள்ள வேண்டும் என்று அவர் குறிப்பிட்டார்.

அனைத்து பங்குதாரர்களுக்கும் பயனளிக்கும் கொள்கைகள் மூலம் நிலைமையை நிவர்த்தி செய்வதில் அரசாங்கம் ஆர்வமாக உள்ளது. சரியான செயல்முறை நடைபெறும் வரை எந்த விவரங்களையும் பகிரங்கப்படுத்த வேண்டாம் என்று அவர் விரும்புவதாக கூறினார்.

முதன்முறையாக ஒரு நிர்வாகம் நமது பொருளாதாரத்தில் குறைந்த ஊதியக் கட்டமைப்பைத் தீர்ப்பதில் கவனம் செலுத்துகிறது என்பதை பொதுமக்கள் புரிந்துகொள்வது போதுமானது என்று நான் நினைக்கிறேன். இதற்கு முன், அது செய்யப்படவில்லை என்றார்.

நாங்கள் (பொருளாதாரத்தை) சீர்குலைத்து, எதிர்பாராத விளைவுகளை ஏற்படுத்த விரும்பவில்லை என்று அவர் மேலும் கூறினார். ஊழியர் வருங்கால வைப்பு நிதியின் (EPF) வாழ்க்கை ஊதியம் RM2,700 மற்றும் குறைந்த ஊதியத்தை நோக்கிச் செல்ல வேண்டும் என்று கூறியது. உரையாற்ற வேண்டிய கட்டமைப்பு.

EPF தலைமை நிர்வாக அதிகாரி டத்தோஸ்ரீ அமீர் ஹம்சா அஜிசன் சனிக்கிழமை (மார்ச் 4) கூறினார். முறையான துறையில் செயலில் உள்ள உறுப்பினர்களில் 81% பேர் மாதத்திற்கு RM5,000 அல்லது அதற்கும் குறைவாகவே சம்பாதித்துள்ளனர்.

மேலும், 44% ரிங்கிட் 2,000க்குக் கீழே சம்பாதித்ததாகவும் அவர் கூறினார். அமீர் ஹம்சா கூறுகையில், இபிஎஃப் உறுப்பினர்களுக்கு போதிய சேமிப்பு இல்லாததற்கு குறைந்த ஊதிய அமைப்பும் ஒரு காரணம். இது மிகவும் குறைவானது மற்றும் வாழ்க்கை ஊதியத்தை நோக்கி தள்ளும் முயற்சியை நாங்கள் ஆதரிப்போம் என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here