போதைப்பொருள் வியாபாரிக்கு சிபு உயர் நீதிமன்றம் மரண தண்டனை விதித்தது

சிபு: போதைப்பொருள் வியாபாரிக்கு திங்கள்கிழமை (மார்ச் 13) உயர் நீதிமன்றம் மரண தண்டனை விதித்துள்ளது. போதைப்பொருள் கடத்தல் வழக்கில் குற்றம் சாட்டப்பட்ட லோய் குவாங் கியாட், 53, குற்றவாளி எனக் கண்டறிந்ததை அடுத்து, நீதிபதி டத்தோ கிறிஸ்டோபர் சின் தண்டனையை நிறைவேற்றினார்.

ஜூலை 20, 2020 அன்று லோரோங் துன் அஹ்மத் ஜைதி அட்ரூஸில் உள்ள ஒரு வீட்டில் 65.94 கிராம் மெத்தாம்பேட்டமைன் கடத்தியதற்காக ஆபத்தான மருந்துச் சட்டத்தின் பிரிவு 39பி (1) இன் கீழ் லோய் குங் ஹுவாட் 56, உடன் இணைந்து குற்றஞ்சாட்டப்பட்டார்.

குற்றம் நிரூபிக்கப்பட்டால் தூக்கு தண்டனை அல்லது ஆயுள் தண்டனை மற்றும் 15 தடவைகள் பிரம்படி ஆகியவை விதிக்க வகை செய்யன் சட்டத்தின் மூலம் தூக்கு தண்டனையை சட்டம் வழங்குகிறது.

எவ்வாறாயினும், அவருக்கு எதிராக முதன்மையான வழக்கை அரசுத் தரப்பு நிறுவ முடியாது என்று நீதிமன்றம் கண்டறிந்த பின்னர், லோ கடந்த ஆண்டு அவர் விடுவிக்கப்பட்டார். துணை அரசு வக்கீல் கென்னத் மார்க் நெட்டோ வழக்கு தொடர்ந்தார். அதே நேரத்தில் லோய் சார்பில் வழக்கறிஞர் ரோஸ்லி கபோரால் ஆஜரானார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here