தடுப்புக் காவலில் இருந்து விடுவிக்கப்பட்ட டத்தோ ராய் ஜாமீனில் வெளியே வந்தார்

புத்ராஜெயா: “டத்தோ ராய்” – அல்லது முகமட் ஹுசைன் முகமட் நசீர் – ஜன விபாவா விசாரணை தொடர்பான விசாரணைக்கு உதவுவதற்காக விளக்கமறியலில் வைக்கப்பட்ட பின்னர் பிணையில் விடுவிக்கப்பட்டுள்ளார்.

வழக்கறிஞர் Fahmi Abd Moin செய்தியாளர்களிடம் கூறுகையில், மலேசிய ஊழல் தடுப்பு ஆணையம் (MACC) தனது வாடிக்கையாளரின் காவலை நீட்டிக்க மேலும் எந்த விண்ணப்பமும் செய்யவில்லை என்றும் முகமட் ஹுசைனை விடுவிக்குமாறு கேட்டுக் கொண்டார். முகமட் ஹுசைனுடன் விடுவிக்கப்பட்ட பெயரிடப்படாத முன்னாள் நீதிமன்ற துணைப் பதிவாளர் ஒருவரும் அதே விசாரணையில் உதவுவதற்காக விளக்கமறியலில் வைக்கப்பட்டார்.

ஃபஹ்மியின் கூற்றுப்படி, MACC இருவரிடமிருந்தும் அறிக்கைகளை பதிவு செய்துள்ளது. விசாரணையின் போது இருவரும் முழுமையாக ஒத்துழைத்துள்ளனர். தேவைப்பட்டால் மேலதிக விசாரணைக்கு அவர்களை மீண்டும் அழைக்கலாம் என்று அவர் கூறினார்.

மாஜிஸ்திரேட் இர்சா சுலைகா ரோஹனுதீன், எம்ஏசிசி ஜாமீனில்  விடுவிக்க அனுமதித்ததோடு, மாதந்தோறும் எம்ஏசிசி அலுவலகத்தில் தங்களைத் தாங்களே ஆஜராகுமாறு உத்தரவிட்டார்.

ஜன விபாவா ஊழல் தொடர்பாக MACC 2009 இன் பிரிவு 17(a) இன் கீழ் கோலாலம்பூர் மாஜிஸ்திரேட் நீதிமன்றத்தால் வழங்கப்பட்ட மூன்று நாள் காவலில் முகமட் ஹுசைன் முதலில் வைக்கப்பட்டார். பின்னர் அவர் விடுவிக்கப்பட்டார், ஆனால் புத்ராஜெயா மாஜிஸ்திரேட் நீதிமன்றத்தால் திங்கள்கிழமை (மார்ச் 20) முடிவடையும் இரண்டாவது முறை, நான்கு நாள் காவலில் வைக்கப்பட்டார்.

மார்ச் 9 அன்று, எம்ஏசிசி அதிகாரி மற்றும் ஒரு பெண் உட்பட 40 முதல் 50 வயதுக்குட்பட்ட நான்கு பேரை எம்ஏசிசி கைது செய்தது. இந்த வழக்கின் விசாரணையைத் தடுக்க அவர்கள் 400,000 ரிங்கிட் லஞ்சம் கேட்டு வாங்கியதாகக் கூறப்படுகிறது.

ஜன விபாவா திட்டம் நவம்பர் 2020 இல் அமைச்சரவையால் செயல்படுத்த ஒப்புதல் அளிக்கப்பட்டது மற்றும் கோவிட்-19 தொற்றுநோய்களின் போது பூமிபுத்ரா ஒப்பந்தக்காரர்களின் பொருளாதார துயரங்களை எளிதாக்குவதை நோக்கமாகக் கொண்டது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here