அல்புகாரி அறக்கட்டளையின் வரிவிலக்கை லிம் குவான் எங் ரத்து செய்யவில்லை என்று பிரதமர் கூறுகிறார்

முன்னாள் நிதியமைச்சர் லிம் குவான் எங் அல்புகாரி அறக்கட்டளைக்கு வழங்கப்பட்ட வரிவிலக்கை ரத்து செய்யவில்லை என்றும் முஹிடின் யாசின் குற்றச்சாட்டு நியாயமற்றது என்று பிரதமர் அன்வார் இப்ராஹிம் இன்று மக்களவையில் தெரிவித்தார்.

லிம் அறக்கட்டளையின் வரிவிலக்கு அந்தஸ்தை ரத்து செய்ததாக முஹிடின் கூறிய பிறகு, முஸ்லீம் அல்லாத ஒரு அமைச்சர் ஒரு முஸ்லீம் தொண்டு நிறுவனத்தின் வரிவிலக்கு அந்தஸ்தை ரத்து செய்ததைக் குறிக்கும் அவரது “தேசத்துரோக” அறிக்கைக்காக முன்னாள் பிரதமர் மீது வழக்குத் தொடரப்போவதாக லிம் மிரட்டினார்.

யாருக்கும் அல்லது எந்தவொரு நிறுவனத்தையும் வரியிலிருந்து விலக்கு அளிப்பது என்பது உள்நாட்டு வருவாய் வாரியத்தின் (LHDN) தலைமை இயக்குநரின் “தனி உரிமை” என்றும், நிதியமைச்சர் அல்லது பிரதமர் அல்ல என்றும் அன்வார் கூறினார்.

உண்மையில், பிப்ரவரி 25, 2021 அன்று அறக்கட்டளை மற்றும் அல்புகாரி குழும நிறுவனங்களுக்கு மட்டுமே “அசாதாரண வரி விலக்கு” வழங்கப்பட்டது என்று அவர் கூறினார். பாகான் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் (லிம்) நிதியமைச்சராக இருந்தபோது, அல்புகாரி அறக்கட்டளையின் வரிகளை ரத்து செய்யவில்லை என்பதை நிதி அமைச்சகத்தில் உள்ள பதிவுகள் மூலம் அரசாங்கம் உறுதிப்படுத்துகிறது.

எனவே, வரி விலக்கை லிம் ரத்து செய்ததாகக் கூறப்படுவது உண்மையல்ல என்று சா கீ சின் (PH-Rasah) க்கு அளித்த பதிலில் அன்வார் கூறினார். தொழிலதிபர் Syed Mokhtar Albukhary நடத்தும் அறக்கட்டளை மற்றும் நிறுவனங்களுக்கு அளிக்கப்பட்ட வரி விலக்கு மற்றும் மத்திய அரசு தனது நிறுவனங்களுக்கு வரி விலக்கு அளித்ததன் மூலம் எவ்வாறு பயனடைந்தது என்பது குறித்த விவரங்களை சா கேட்டிருந்தார்.

கடந்த கால அரசாங்கங்கள் அரசியல் கட்சிகள் அல்லது தனிநபர்களுக்கு நன்கொடைகளுக்கு ஈடாக பெரிய நிறுவனங்களுக்கு வரி விலக்கு அளித்தாலும், அவரது நிர்வாகம் வேறுபட்ட நிலைப்பாட்டை கொண்டிருந்ததாக அன்வார் கூறினார். Syed Mokhtar Albukhary விஷயத்தில், அவர்  விவசாயிகளுக்கு RM60 மில்லியனை நன்கொடையாக வழங்குமாறும் அவரது நிகர லாபத்தில் 30% அவர்களுடன் பகிர்ந்து கொள்ளுமாறும் கேட்டுக் கொள்ளப்பட்டார்.

டிசம்பரில், அன்வார், சையத் மொக்தாரிடம் பேசியதாகவும், Padiberas Nasional Bhd (Bernas) மூலம் அரிசி இறக்குமதியில் ஏகபோக உரிமை பெற்றதால் அவர் கண்டிக்கப்பட்டதாகவும் கூறினார். துவான் இப்ராஹிம் துவான் மான் (PN-Kubang Kerian) அன்வாரிடம் கோவிட்-19 தொற்றுநோய்களின் போது மில்லியன் கணக்கான பணத்தை ஈட்டிய மற்ற நிறுவனங்களான டாப் க்ளோவ் போன்றவற்றையும் ரப்பர் தட்டுபவர்களுக்கு உதவ அரசாங்கம் வலியுறுத்த விரும்புகிறதா என்று கேட்டார்.

நாடு முழுவதும் தொழில்நுட்ப மற்றும் தொழிற்கல்வி (TVET) மற்றும் பயிற்சிக்கு நிதியளிக்க 60 நிறுவனங்களுக்கு அழைப்பு விடுக்கப்பட்டுள்ளதாக அன்வார் கூறினார். அல்புகாரி குழுமம் தொழிற்சாலைகளைக் கொண்ட பெக்கான், பகாங்கில் TVET திட்டங்களுக்கு உதவ முன்வந்துள்ளது என்றார். இந்த TVET திட்டங்கள் அதிக ஊதியம் பெறும் வாக்குறுதியுடன் நமது மலாய் இளைஞர்களுக்கு பெரிதும் பயனளிக்கும் என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here