1,245 போலியான காலணிகளை வைத்திருந்த வர்த்தகருக்கு RM30,000 அபராதம்

ஈப்போவில் ஒரு பேரங்காடியில் 1,245 போலியான காலணிகளை வைத்திருந்த வர்த்தகருக்கு RM30,000 அபராதம் விதிக்கப்பட்டுள்ளது.

52 வயதான பூன் யோக் லீ, வர்த்தக விளக்கச் சட்டம் 2011 இன் பிரிவு 102(1)(c) இன் கீழ் உள்ள குற்றச்சாட்டை புதன்கிழமை (மார்ச் 29) இங்கு செஷன்ஸ் நீதிமன்ற நீதிபதி அசிசா அஹ்மத் முன் வாசிக்கப்பட்ட பின்னர் குற்றத்தை ஒப்புக்கொண்டார்.

ஜூன் 9 அன்று ஜாலான் சுல்தான் அப்துல் ஜலீல் ஷாப்பிங் மாலில் உள்ள ஒரு வளாகத்தில் ஜப்பானிய டிசைனர் பிராண்டின் போலி ஷூக்களை பூன் வைத்திருந்ததாக கூறப்படுகிறது.

துணை அரசு வழக்கறிஞர் முஹம்மது ரிட்சுவான் அப்த் ரஹீம், அபராதத் தொகையை RM30,000 ஆக நிர்ணயிக்குமாறு கோரினார்.

பூனைப் பிரதிநிதித்துவப்படுத்திய வழக்கறிஞர் முகமட் கைருல் ஃபைரூஸ் ரஹ்மான், குறைந்த தொகையைக் கோரினார் மற்றும் கோவிட் -19 தொற்றுநோயால் தனது வாடிக்கையாளரின் வணிகம் பாதிக்கப்பட்டுள்ளதாகக் கூறினார்.

2020 மற்றும் 2021 ஆம் ஆண்டுக்கான RM234,000 தொகையான தனது கடைக்கான வாடகையை பூன் இன்னும் செலுத்தவில்லை. அவர் தனது மனைவி மற்றும் அவர்களின் நான்கு பள்ளி குழந்தைகளையும் கவனித்து வருகிறார். எனது வாடிக்கையாளர் குற்றத்தை ஒப்புக்கொண்டார். மேலும் தவறை மீண்டும் செய்ய மாட்டேன் என்று உறுதியளித்தார்  என்று அவர் கூறினார். பூனுக்கு எந்த குற்றப் பதிவும் இல்லை.

RM30,000 எனவும் அதனை கட்டத் தவறினால் ஒரு மாத சிறைத்தண்டனை என அசிசா நிர்ணயித்தார். அதே சட்டத்தின் கீழ் 1,245 ஜோடி காலணிகளையும் பறிமுதல் செய்ய உத்தரவிட்டார். பூனின் மனைவி அபராதத்தை செலுத்துவார் என்று முகமட் கைருல் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here