போதைப்பொருள் சோதனை; 18 மலேசிய ஆடவர்கள் கைது

சிரம்பான் ஜெமாஸுக்கு அருகிலுள்ள ஃபெல்டா ஜெலாய் 4 இல் உள்ள ஒரு ரப்பர் தோட்டத்தில் போதைப்பொருள் இடத்தை சோதனை செய்த போலீசார் 18 மலேசிய ஆடவர்களை கைது செய்தனர். காலை 8 மணி முதல் மதியம் 2 மணி வரை போலீசார் Op Sarangயை தொடங்கிய பின்னர் அவர்கள் கைது செய்யப்பட்டதாக தம்பின் மாவட்ட காவல்துறைத் தலைவர்  அனுவால் அப்துல் வஹாப் தெரிவித்தார். கைது செய்யப்பட்ட அனைவரும் 23 முதல் 55 வயதுக்கு உட்பட்டவர்கள்.

301 கிராம் (கிராம்) எடையுள்ள 6 ஹெராயின் பாக்கெட்டுகள் மற்றும் பிளாஸ்டிக்கில் சுற்றப்பட்ட 51.25 கிராம் சயாபு ஆகியவற்றையும் போலீசார் பறிமுதல் செய்தனர். கைப்பற்றப்பட்ட போதைப்பொருட்களின் மதிப்பு ரிங்கிட் 10,000 என மதிப்பிடப்பட்டுள்ளது.

கைது செய்யப்பட்டவர்களில் சிலர் சோதனை நடந்து கொண்டிருந்த போது போதைப்பொருள் புகைத்துள்ளனர். எளிமையாகச் சொன்னால், அவர்கள் ரப்பர் தோட்டத்தை தங்களுக்கான இடமாகப் பயன்படுத்துகின்றனர்.

சனிக்கிழமை (ஏப்ரல் 1) ஒரு அறிக்கையில் அனுவால் கூறுகையில், எங்கள் சோதனைகளில் அனைத்து நபர்களும் மார்பின் மற்றும் மெத்தாம்பேட்டமைனுக்கு சாதகமாக சோதனை செய்தனர் என்பதும் தெரியவந்தது.

அவர்கள் அனைவரும் குற்றவியல் நடைமுறைச் சட்டம் பிரிவு 117 இன் கீழ் நான்கு முதல் ஏழு நாட்களுக்குள் காவலில் வைக்கப்பட்டுள்ளனர் என்றும், ஆபத்தான மருந்துகள் சட்டம் (ADB) 1952 இன் பிரிவு 39B இன் கீழ் வழக்கு விசாரிக்கப்பட்டு வருவதாகவும் அவர் கூறினார். ஃபெல்டா ஜெலாய், ஜெமாஸைச் சுற்றியுள்ள போதைக்கு அடிமையானவர்களுக்கான விநியோக பாதையையும் இந்த நடவடிக்கை மூலம் குறைக்க முடிந்தது என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here