எவரெஸ்ட் சிகரத்தில் ஏறிய பினாங்கை சேர்ந்த ஆடவர் காணாமல் போயிருக்கிறார்

பினாங்கைச் சேர்ந்த 33 வயதான ஹவாரி ஹாஷிம் என்ற மலையேறும் வீரர், எவரெஸ்ட் சிகரத்தில் உள்ள நான்காம் முகாமில் ஓய்வெடுப்பதற்காக இறங்கியபோது காணாமல் போனதாக புகார் எழுந்துள்ளது.

தி ஹிமாலயன் டைம்ஸ் படி, பயனியர் அட்வென்ச்சர் பிரைவேட் லிமிடெட்டின் இயக்குனர் நிவேஷ் கார்க்கி, வெள்ளிக்கிழமை காலை வெற்றிகரமாக உச்சிமாநாட்டை அடைந்து IV முகாமுக்கு இறங்கிய பிறகு ஹவாரி காணவில்லை என்று கூறினார்.

தேடுதல் முயற்சிகள் தற்போது நடைபெற்று வருவதாகவும், ஹவாரி மற்ற கூடாரங்களில் தஞ்சம் அடைந்திருக்கிறாரா என்று விசாரிக்க அனைத்து முகாம்களுக்கும் செய்திகள் அனுப்பப்பட்டுள்ளதாகவும் நிவேஷ் கூறினார். செவித்திறன் குறைபாடுள்ள ஹவாரி, மலேசியா எவரெஸ்ட் 2023 பயணத்தில் பங்கேற்கும் ஏறுபவர்களின் குழுவில் ஒரு பகுதியாக உள்ளார்.

நேற்று, அதே குழுவைச் சேர்ந்த மற்றொரு ஏறுபவர், அவாங் அஸ்கந்தர் அம்புவான் யாகூப் 56, மலையின் உச்சிக்கு அருகில் இறந்ததாக அறிவிக்கப்பட்டது. அவாங் அஸ்கந்தர் கெடா சிவில் பாதுகாப்புப் படையின் இயக்குநராக இருந்தார்.

அவர் இறந்தது உறுதி செய்யப்படுவதற்கு முன்பு கடல் மட்டத்திலிருந்து 8,000 மீட்டர் உயரத்தில் இருந்து விழுந்ததாக தெரிவிக்கப்பட்டது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here