நாட்டில் ஆன்லைன் மோசடி வழக்குகள் மிகவும் அதிகரித்துள்ளது

ஜார்ஜ் டவுன்: மலேசியாவில் கடந்த இரண்டு ஆண்டுகளில் ஆன்லைன் மோசடி வழக்குகளில் குறிப்பிடத்தக்க அதிகரிப்பு ஏற்பட்டுள்ளது என்று Securities Commission Malaysia (SC) செயல்முறை தலைவர் டத்தோஸ்ரீ டாக்டர் அவாங் அடேக் ஹுசின் கூறினார்.

2020 மற்றும் 2022 க்கு இடையில், மோசடி தொடர்பான புகார்களின் மொத்த எண்ணிக்கை 100% அதிகரித்துள்ளதாக அவர் கூறினார். 2020 இல் 548 புகார்கள் மட்டுமே இருந்து 2022 இல் 1,124 ஆக, மொத்த இழப்புகள் பல மில்லியன் ரிங்கிட்டை எட்டியுள்ளன.

“2022 ஆம் ஆண்டில், நாங்கள் பெற்ற புகார்களில் கிட்டத்தட்ட 60% மோசடி தொடர்பானவை” என்று அவர் பினாங்கு முதலமைச்சர் சோவ் கோன் இயோவால் நடத்தப்படும் Bersama InvestSmart @Penang 2023 நிகழ்ச்சியில் செய்தியாளர்களிடம் கூறினார்.

பாதுகாப்பு ஆணையத்தின் (SC) முதலீட்டாளர் எச்சரிக்கை பட்டியலில் SC 267 பெயர்களை பதிவு செய்துள்ளதாகவும், கடந்த ஆண்டு முதலீட்டு மோசடியில் ஈடுபட்டதாக சந்தேகிக்கப்படும் 166 இணையதளங்கள் மற்றும் 224 சமூக ஊடக கணக்குகளை முடக்கியதாகவும் அவாங் அடேக் கூறினார்.

கூடுதலாக, இந்த ஆண்டின் முதல் காலாண்டில், SC முதலீட்டாளர் எச்சரிக்கை பட்டியலில் மொத்தம் 84 நிறுவனங்களைச் சேர்த்தது மற்றும் 61 வலைத்தளங்கள் மற்றும் 80 சமூக ஊடக கணக்குகளை முடக்கியது. என்னைப் பொறுத்தவரை, இது ஒரு கவலைக்குரிய நிலை என்று அவர் கூறினார். நாட்டில் மிகவும் பரவலாகி வரும் மோசடி நடவடிக்கைகள் அல்லது மோசடிகளைத் தடுக்கவும் அழிக்கவும் SC தொடர்ச்சியான நடவடிக்கை எடுக்கும்.

இதற்கிடையில், முதலீட்டில் மக்களின் நிதி கல்வியறிவின் அளவை அதிகரிக்க இன்று முதல் ஞாயிற்றுக்கிழமை (மே 28) வரை Bersama InvestSmart @Penang 2023 திட்டத்தை SC ஏற்பாடு செய்கிறது என்றார்.

இந்த திட்டத்தில் நிதியியல் கல்வி நெட்வொர்க் (FEN), புர்சா மலேசியா பெர்ஹாட், மலேசிய முதலீட்டு மேலாளர்கள் கூட்டமைப்பு (FIMM), தனியார் ஓய்வூதிய நிர்வாகி (PPA) மற்றும் பல நிதி மற்றும் மூலதன சந்தைத் துறை வீரர்கள் உட்பட மொத்தம் 38 கண்காட்சியாளர்கள் கலந்துகொண்டனர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here