புகைபிடித்தல் கட்டுப்பாட்டு மசோதாவை தாக்கல் செய்வதில் தாமதம் ஏற்பட்டதால் MMA ஏமாற்றம்

 பொது சுகாதார மசோதா 2023க்கான புகைபிடித்தல் பொருட்களைக் கட்டுப்படுத்தும் மசோதாவை நாடாளுமன்ற சிறப்புத் தேர்வுக் குழுவுக்கு (PSSC) அனுப்பும் சுகாதார அமைச்சகத்தின் முடிவு, நடப்பு நாடாளுமன்றக் கூட்டத்தொடரில் மசோதா நிறைவேற்றப்படுவது குறித்து மீண்டும் என்று மலேசிய மருத்துவ சங்கம்  (MMA) சந்தேகத்தை எழுப்பியுள்ளது.

அதன் தலைவர் டாக்டர் முருக ராஜ் ராஜதுரை கூறுகையில், மசோதாவை தாக்கல் செய்வதை தாமதப்படுத்தும் சுகாதார அமைச்சகத்தின் திடீர் முடிவுக்காக MMA ஏமாற்றம் அடைந்துள்ளது.’திங்கள்கிழமை (மே 12) அவர் ஒரு அறிக்கையில், “மசோதா தாக்கல் செய்யப்பட்டு, விவாதம் மற்றும் வாக்கெடுப்புக்கு விட தயாராக உள்ளது என்ற எண்ணம் MMA இருந்தது என்று அவர் கூறினார்.

தற்போதைய நாடாளுமன்றக் கூட்டத்தொடரில் மசோதாவைத் தொடர அனுமதிக்கும் அளவுக்கு PSSCயின் மறுஆய்வு விரைவாகச் செய்ய முடியுமா? அவர் கிண்டல் செய்தார். மசோதாவைத் தொடரத் தவறியது அரசாங்கத்தின் அவசரமின்மை மற்றும் மசோதாவை நிறைவேற்றுவதில் அர்ப்பணிப்பு இல்லாததாகக் கருதப்படும் என்று டாக்டர் முருகா கூறினார்.

மசோதாவை மீண்டும் PSSC க்கு பரிந்துரைப்பதற்கான இந்த முடிவு, மசோதாவை தாக்கல் செய்வது மீண்டும் தாமதமாகலாம் என்று அவர் கூறினார். இது மேலும் தாமதமானால், இ-சிகரெட் மற்றும் வாப்பிங் தொழில் இன்னும் கட்டுப்பாடற்றதாக இருப்பதால், விஷச் சட்டத்திலிருந்து நிகோடினுக்கு விலக்கு அளிக்கும் முடிவை சுகாதார அமைச்சகம் உடனடியாக மாற்ற வேண்டும்.

விஷச் சட்டத்தின் கீழ் கட்டுப்படுத்தப்பட்ட பொருட்களின் பட்டியலிலிருந்து நிகோடினை நீக்குவது – நிகோடின் மற்றும் நிகோடின் அல்லாத – எந்த வயதினருக்கும் குழந்தைகள் உட்பட யாருக்கும் வெளிப்படையாகவும் சட்டப்பூர்வமாகவும் விற்க அனுமதிக்கும் என்று டாக்டர் முருகா எடுத்துக்காட்டினார்.

இந்தப் பிரச்சினையைப் புறக்கணிப்பது அரசாங்கத்தின் பொறுப்பற்ற செயலாகும். இது பொது சுகாதாரத்தில், குறிப்பாக நமது இளைய தலைமுறையினரின் ஆரோக்கியத்தில் கடுமையான தாக்கத்தை ஏற்படுத்தும் என்று அவர் கூறினார்.

திங்கட்கிழமை (ஜூன் 12) மக்களவையில் முதல்முறையாக தாக்கல் செய்யப்பட்ட சிறிது நேரத்திலேயே, இந்த மசோதா மக்களவை சிறப்புத் தேர்வுக் குழுவுக்கு (PSSC) அனுப்பப்பட்டதாக சுகாதார அமைச்சர் டாக்டர் ஜலிஹா முஸ்தபா தெரிவித்தார்.

மேலும் பரிசீலிக்க வேண்டிய அரசு மற்றும் அரசு சாரா பங்குதாரர்களால் பல பரிந்துரைகள் முன்மொழியப்பட்ட பின்னர், சுகாதாரத்திற்கான PSSC க்கு மசோதாவை பரிந்துரைப்பதற்கான முடிவு எடுக்கப்பட்டது என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here