தொலைபேசி மோசடி வழி 207,000 ரிங்கிட்டை இழந்த ஓய்வு பெற்ற ஆசிரியர்

சிபுவில் தொலைபேசி மோசடியில் ஓய்வு பெற்ற ஆசிரியர் ஒருவர் 207,000 ரிங்கிட்டை இழந்துள்ளார். சரவாக் போலீஸ் கமிஷனர் டத்தோ முகமட் அஸ்மான் அஹ்மட் சப்ரி கூறுகையில், 73 வயதான பாதிக்கப்பட்டவருக்கு ஏப்ரல் 27 ஆம் தேதி காலை 10.40 மணியளவில் அவர் வீட்டில் இருந்தபோது அவருக்கு அழைப்பு வந்தது.

பாதிக்கப்பட்டவர் கோவிட் -19 இல் தவறான தகவல்களைப் பரப்பியதாகக் கூறி, சந்தேக நபர் தன்னை சுகாதார அமைச்சின் அதிகாரி என்று அறிமுகப்படுத்திக் கொண்டார் என்று அவர் வியாழக்கிழமை (ஜூன் 15) கூறினார். பின்னர் அந்த அழைப்பு சபாவில் உள்ள இரண்டு போலீஸ்காரர்களுக்கு மாற்றப்பட்டது. அவர் பணமோசடியில் ஈடுபட்டதாக பாதிக்கப்பட்டவருக்கு தெரிவிக்கப்பட்டது.

சந்தேக நபர்களின் ஆலோசனையின் பேரில், பாதிக்கப்பட்டவர் ஏப்ரல் 18 அன்று வங்கிக் கணக்கைத் திறந்து சந்தேக நபர்களில் ஒருவரின் தொலைபேசி எண்ணைப் பதிவு செய்தார். பின்னர் அவர் RM207,000 கணக்கில் செலுத்தினார் என்று அஸ்மான் கூறினார்.

பாதிக்கப்பட்டவருக்கு தணிக்கைக்குப் பிறகு பணம் திருப்பித் தரப்படும் என்றும், புதுப்பிப்புகளுக்கு தினமும் சந்தேக நபரைத் தொடர்பு கொள்ளுமாறும் கூறப்பட்டது. இருப்பினும், ஜூன் 11 அன்று சந்தேக நபரை தொடர்பு கொள்ள முடியாதபோது தான் ஏமாற்றப்பட்டதை உணர்ந்தார் என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here