மித்ரா உரிமைகோரல்களை பொய்யாக்கியதற்காக நிறுவனத்தின் இயக்குனர் ரகுவிற்கு 60,000 ரிங்கிட் அபராதம்

கோலாலம்பூர்: இரண்டு ஆண்டுகளுக்கு முன்பு மலேசிய இந்திய சமூக மாற்றப் பிரிவின் (மித்ரா) கீழ் உரிமைகோரல்களைப் பொய்யாக்கியதாக மூன்று குற்றச்சாட்டுகளில் குற்றத்தை ஒப்புக்கொண்ட ஒரு நிறுவன இயக்குநருக்கு இன்று செஷன்ஸ் நீதிமன்றம் RM60,000 அபராதம் விதித்தது.

நீதிபதி அசுரா அல்வி, 63 வயதான ரகு பி.வி.பாஸ்கரன், இன்றைய நடவடிக்கையில் மூன்று மாற்றுக் குற்றச்சாட்டுகளுக்கு தனது குற்றச்சாட்டை மாற்றியதையடுத்து அவருக்கு தண்டனை விதித்தார். அபராதத்தை செலுத்த தவறினால் 21 மாதங்கள் சிறை தண்டனை அனுபவிக்கவும் நீதிமன்றம் உத்தரவிட்டது.

மித்ரா உரிமைகோரல்களுக்காக சமர்ப்பிக்கப்பட்ட ஆவணங்களில் தவறானது என்று தெரிந்த RM25,000 மற்றும் RM5,000 பணம் செலுத்தும் பற்றுசீட்டை பயன்படுத்தியதற்காக ரகு குற்றத்தை ஒப்புக்கொண்டார். அனைத்து குற்றங்களும் மே 5, 2021 அன்று புத்ராஜெயாவில் உள்ள மித்ராவில் செய்யப்பட்டன.

குற்றவியல் சட்டத்தின் பிரிவு 471 இன் கீழ் ரகு மீது குற்றம் சாட்டப்பட்டது மற்றும் அதே சட்டத்தின் 465 வது பிரிவின் கீழ் தண்டனை விதிக்கப்பட்டது. இது அதிகபட்சமாக இரண்டு ஆண்டுகள் சிறைத்தண்டனை அல்லது அபராதம் அல்லது இரண்டும் விதிக்கப்படும்.

வழக்கு விசாரணையை மலேசிய ஊழல் தடுப்பு ஆணையத்தின் துணை அரசு வழக்கறிஞர் அஃபிஃப் அலி கையாண்டார். ரகு சார்பில் வழக்கறிஞர் ஹமிடி நோ ஆஜரானார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here