நாட்டில் அரிசி விலையேற்றத்தின் எதிரொலி; தொடரும் அரிசி கடத்தல்

இஸ்கந்தர் புத்ரி: சுல்தான் அபுபக்கர் காம்ப்ளக்ஸ் (KSAB) சுங்கம், குடிவரவு மற்றும் தனிமைப்படுத்தல் (CIQ) வழியாக 10 டன் அரிசி கடத்தல் முயற்சி மலேசிய தனிமைப்படுத்தல் மற்றும் ஆய்வு சேவைகள் துறை (Maqis) மூலம் முறியடிக்கப்பட்டுள்ளது. ஜோகூர் மக்கிஸ் இயக்குனர் எடி புத்ரா முகமட் யூசோப் கூறுகையில், வழக்கமான சோதனையின் போது 32 வயதான லாரி ஓட்டுநரும் மதியம் 12.30 மணியளவில் கைது செய்யப்பட்டார்.

லோரியின் டெலிவரி முகவர், அது விலங்குகளின் உணவைக் கொண்டு செல்வதாக அறிவித்தார். இருப்பினும், மேலும் ஆய்வு செய்ததில், 10 பெரிய அரிசி மூட்டைகள் கண்டுபிடிக்கப்பட்டன, ஒவ்வொன்றும் ஒரு டன் எடையுள்ளவை, அவை அறிவிக்கப்படவில்லை என்று அவர் வியாழக்கிழமை (ஜூன் 29) ஒரு அறிக்கையில் கூறினார். அரிசியின் மதிப்பிடப்பட்ட மதிப்பு சுமார் 50,000 ரிங்கிட்  ஆகும்.

வாக்குமூலத்தை வழங்கியதன் பின்னர் ஓட்டுநர் விடுவிக்கப்பட்டுள்ளதோடு, மேலதிக விசாரணைக்காக இந்த வழக்கு சுங்க அரிசி மற்றும் நெல் அபிவிருத்திப் பிரிவிற்கு அனுப்பி வைக்கப்பட்டுள்ளதாகவும் அவர் கூறினார். மலேசியாவுக்குள் நுழையும் விவசாயப் பொருட்களின் பாதுகாப்பை உறுதி செய்வதற்காக, நாட்டின் நுழைவுப் புள்ளிகளில் அமலாக்கத்தை மேற்கொள்வதற்கு Maqis உறுதிபூண்டுள்ளதாக அவர் மேலும் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here