விமான விபத்தில் உயிர் பிழைத்து 46 ஆண்டுகளுக்குப் பிறகு தன்னை காப்பாற்றிய நடேஸ்வரனை சந்தித்த தருணம் விவரிக்க இயலாதது என்கிறார் மரியா

மரியா ஜீன் பர்கார்ட் 1977 இல் சுபாங் விமான நிலையத்திற்கு அருகே நடந்த விமான விபத்தை ஒரு பகுதி நேர நிருபர் பதிவு செய்தபோது அவருக்கு மூன்று வயதுதான். 46 ஆண்டுகளுக்குப் பிறகு, ஜப்பான் ஏர்லைன்ஸ் (ஜேஏஎல்) சோகத்தில் உயிர் பிழைத்த இளையவரும், அவரை தற்செயலாகக் காப்பாற்றிய ஆர்.நடேஸ்வரனும்  மீண்டும் சந்தித்தனர்.

நடேஸ் என்று அழைக்கப்படும் நடேஸ்வரனைச் சந்தித்தது, வாழ்க்கை எவ்வளவு மதிப்புமிக்கது மற்றும் அவருக்கு நான் எவ்வளவு நன்றியுள்ளவனாக இருக்கிறேன் என்பதை நினைவூட்டுவதாக மரியா கூறினார். மரியா பர்கார்ட், விபத்தில் (இடதுபுறம்) புருவத்தின் வடுவை காட்டுகிறார். நான் காணாமல் போயிருக்கலாம், ஆனால் ஒரு நல்ல மனிதனரால் காப்பாற்றப்பட்டதற்கு நான் அதிர்ஷ்டசாலி என்று அவர் கூறினார்.

நடேஸ்வரனை சந்திப்பது தந்தையை சந்திப்பது போன்றது என்று மரியா கூறினார். ஏனெனில் அவர் ஒருவரும் இல்லாமல் வளர்ந்தவர். அவர் செவிலியராக பணிபுரியும் அமெரிக்காவின் ஓரிகானில் உள்ள போர்ட்லேண்டிலிருந்து கோலாலம்பூருக்கு “எனது ஹீரோவுக்கு நேரில் நன்றி தெரிவிப்பதற்காக” பயணம் செய்ததாக அவர் கூறினார்.

தற்போது 72 வயதான கட்டுரையாளரான நடேஸ்வரன் கூறினார்: இது கடந்த காலத்தின் வெடிப்பு, நான் சிறுமியாக இருந்தபோது சந்தித்த ஒருவருடன் தொடர்பு கொண்டது, மேலும் சில வார்த்தைகளை மட்டுமே பரிமாறிக் கொண்டது விவரிக்க வார்த்தைகள் இல்லை என்றார்.

விமான விபத்தின்போது மரியாவை காப்பாற்றிய நடேஸ்வரன்

செப்டம்பர் 27, 1977 அன்று நடந்த விபத்தில், ஒரு குறுநடை போடும் குழந்தை தனது தந்தையை இழந்தது. அவளுடைய தாய் உயிருக்காக போராடுவதை அறியாமல், அவளுடைய பாதுகாவலர் தேவதையின் வாழ்க்கையை மாற்றிய அத்தியாயம்.

சிரம்பானை சேர்ந்த குடும்பத்தினர் டோக்கியோவிலிருந்து விமானத்தில் கலிபோர்னியாவிலிருந்து வீடு திரும்பிக் கொண்டிருந்தபோது, ​​சுங்கை பூலோவில் உள்ள எல்மினா தோட்டத்தில் விமானம் ஒரு மலையில் மோதியது. மரியாவின் அமெரிக்க தந்தை, ராபர்ட் நெல்சன், அப்போது சிரம்பானில் உள்ள எலக்ட்ரானிக்ஸ் உதிரிபாகங்கள் தொழிற்சாலையின் மேலாளராக இருந்த 51 வயது, இறந்த 49 பேரில் ஒருவர் என்பது குறிப்பிடத்தக்கது.

தப்பிப்பிழைத்த 45 பேரில் அவரும் அவரது தாயார் சலிமா நோர்டின், அப்போது 29 வயதுடையவர். அவர்கள் வெவ்வேறு திசைகளில் வீசப்பட்டனர். மரியா ரப்பர் இலைகளின் தடிமனான குவியலில் இறங்கியதாக நம்பப்படுகிறது. சுல்தான் அப்துல் அஜீஸ் ஷா விமான நிலையத்திலிருந்து நான்கு மைல் தொலைவில் உள்ள மலையின் ஓரத்தில் விழுந்து நொறுங்குவதற்கு முன், விமானம் குறைந்தபட்சம் 750 அடி உயரத்திற்கு கீழே, பின்னர் 300 அடிக்கு கீழே இறங்கியது.

இடிபாடுகளுக்கு அருகிலிருந்து பெட்டாலிங் ஜெயாவில் உள்ள பல்கலைக்கழக மருத்துவமனைக்கு ஏறக்குறைய வெறும் உடலுடன் குழந்தை மரியாவை சுமந்து செல்லும் வெறும் மார்புடன் நடேஸ்வரனின் ஒரு புகைப்படம் பேரழிவின் வியத்தகு தருணத்தைப் படம்பிடித்தது.

தி நியூ ஸ்ட்ரெய்ட்ஸ் டைம்ஸ் (என்எஸ்டி) மற்றும் தி மலாய் மெயிலில் இந்த சின்னமான புகைப்படம் முதல் பக்கமாக இருந்தது. பலரின் இதயங்களைத் தொட்டது. பின்னர் ஒரு நிருபராக நடேஸ்வரனின் வீரச் சாதனைகளுக்கு தொனியை அமைத்தது. மலாய் அஞ்சல் செய்தித் தொகுப்பு இத்தனை ஆண்டுகளாகத் தன் கைவசம் இருந்ததாகவும், அதுவே நடேஸ்வரனைக் கண்டுபிடித்ததாகவும் மரியா கூறினார்.

விபத்திற்குப் பிறகு சுமார் ஒரு வருடத்திற்குப் பிறகு அவர் அமெரிக்காவில் இருந்து தனது தாயுடன் சென்றிருந்தார். அவளுக்கு ஆறு வயதாக இருந்தபோதுதான் அவளது தந்தையின் மறைவு பற்றி கூறப்பட்டது. நடேஸ்வரன் பல ஆண்டுகளாக கோலாலம்பூரில் உள்ள அமெரிக்கத் தூதரகம் மற்றும் ஜப்பான் ஏர்லைன்ஸ் மூலம் மரியாவைத் தொடர்பு கொள்ள முயன்று, அமெரிக்காவிற்குச் சென்றிருந்தபோது, ​​அவர் மரபுவழி இணையத்தளங்களிலும் தேடிப்பார்த்தார்.

2020 ஆம் ஆண்டு மார்ச் 18 ஆம் தேதி நடமாட்டக் கட்டுப்பாட்டு உத்தரவு பிறப்பிக்கப்படுவதற்கு சற்று முன்பு, அவர் பத்திரிகை கற்பித்த கினி அகாடமி, மரியாவிடமிருந்து ஒரு பத்தி மின்னஞ்சலை அவருக்கு அனுப்பியதாக அவர் கூறினார். நடேஸ்வரனுடன் பேச ஆர்வமாக இருப்பதாகவும், அவரது கட்டுரையின் புகைப்படத்தையும் இணைத்துள்ளார். விரைவில் அவர்கள் நெருங்கிய நட்பை வளர்த்துக் கொண்டனர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here