தொலைபேசி மோசடி கும்பலிடம் 5 இலட்ச ரிங்கிட்டிற்கு மேல் இழந்த பெண் பேராசிரியர்

ஈப்போவில் ஒரு பெண் விரிவுரையாளர் தொலைபேசியில் மோசடி கும்பலின் மிரட்டலின் மூலம் பீதியடைந்து அரை மில்லியன் ரிங்கிட்டை இழந்தார். ஆகஸ்ட் 3 ஆம் தேதி ஒரு கூரியர் நிறுவனத்தில் பணிபுரிவதாகக் கூறிக்கொண்டு ஒரு ஆணிடம் இருந்து ஒரு தொலைபேசி அழைப்பைப் பெற்றதன் மூலம் 38 வயதான பெண் ஏமாற்றுதல் தொடங்கியதாக முஅல்லிம் காவல்துறைத் தலைவர் முகமட் ஹஸ்னி முகமட் நசீர் தெரிவித்தார்.

பேராக் மற்றும் புக்கிட் அமான் போலீஸ் தலைமையகத்துடன் இணைக்கப்படுவதற்கு முன்பு, பாதிக்கப்பட்ட பெண்ணின் பெயரில் ஐந்து அடையாள அட்டைகள், ஐந்து பாஸ்போர்ட்கள் மற்றும் பிற நபர்களுக்கு சொந்தமான ஐந்து வங்கி அட்டைகள் அடங்கிய இரண்டு பார்சல்கள் இருப்பதாக (கூரியர்) அழைப்பாளர் கூறினார். பாதிக்கப்பட்டவரை நம்ப வைக்கும் (கும்பல்) IPK என்று கூறியதாக பாதிக்கப்பட்டவர் தெரிவித்தார்.

விசாரணை அதிகாரியாகக் காட்டிக் கொண்ட சந்தேக நபர், மனித கடத்தல் உள்ளிட்ட பணமோசடி குற்றச் செயல்களுக்காக பாதிக்கப்பட்டவருக்கு கைது வாரண்ட் இருப்பதாகவும் தெரிவிக்கப்பட்டது. பீதியடைந்த பெண் சந்தேக நபரின் அறிவுறுத்தல்களைப் பின்பற்றி தனது பணத்தை RM537,659 ஆக ஆகஸ்ட் 3 முதல் ஆகஸ்ட் 12 வரை 25 பரிவர்த்தனைகள் மூலம் கும்பல் கொடுத்த கணக்குகளுக்கு மாற்றினார்  என்று அவர் கூறினார்.

பதட்டத்துடன் தொலைபேசியைப் பார்த்து, பணம் செலுத்துவதற்கு கடன் வாங்க விரும்பும் மனைவியின் வினோதமான நடத்தையை அவரது கணவர் பார்த்த பிறகே, தான் ஒரு மோசடி கும்பலால் பாதிக்கப்பட்டவர் என்பதை விரிவுரையாளர் உணர்ந்ததாக அவர் கூறினார்.

குற்றவியல் சட்டத்தின் பிரிவு 420இன் கீழ் இந்த வழக்கு விசாரிக்கப்படுகிறது. அதே நேரத்தில் பொது மக்கள் இதுபோன்ற செயல்பாட்டின் மூலம் எளிதில் ஏமாற வேண்டாம் என்றும், தேசிய மோசடி பதில் மையத்தை (NSRC) ஃபோன் லைன் 997 இல் எப்போதும் சரிபார்க்கவும் அறிவுறுத்தப்படுகிறது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here