அம்னோவை கலைக்க மறுத்ததால் ஜாஹிட் மீது குற்றஞ்சாட்டினேனா? மகாதீர் மறுப்பு

கட்சியை கலைக்க வேண்டும் என்ற கோரிக்கையை அம்னோ தலைவர் அஹ்மட் ஜாஹிட் ஹமிடி ஏற்க மறுத்ததால், அவர் மீது ஊழல் குற்றச்சாட்டு சுமத்தப்பட்டது என்ற கூற்றை டாக்டர் மகாதீர் முகமது நிராகரித்தார்.

ஜாஹிட் மீது குற்றம் சாட்டப்பட்ட பிறகு, கூட்டணியின் தலைவர் அன்வார் இப்ராஹிம் உட்பட, அவரது அப்போதைய அமைச்சரவை உறுப்பினர்கள் மற்றும் பக்காத்தான் ஹராப்பான் தலைவர்கள் வெளிப்படையாக மௌனம் சாதிப்பதை முன்னாள் பிரதமர் கேள்வி எழுப்பினார்.நுஉண்மையில் நான் எனது அதிகாரத்தை துஷ்பிரயோகம் செய்திருந்தால், ஜாஹிட் மீதான குற்றச்சாட்டுகளை ஏன் யாரும் கேள்வி கேட்கவில்லை?

எனது அமைச்சரவையில் இருந்தவர்களில் பலர் PH மற்றும் PKR ஐச் சேர்ந்தவர்கள், துணைப் பிரதமராக இருந்த அன்வாரின் மனைவி உட்பட என்று டாக்டர் வான் அசிஸா வான் இஸ்மாயிலைக் குறிப்பிட்டு அவர் ஒரு அறிக்கையில் கூறினார்.

அம்னோவை கலைக்க அந்த நேரத்தில் பிரதமராக  இருந்த மகாதீரின் முன்மொழிவை நிராகரித்த பின்னரே தன் மீது (ஜாஹிட்) குற்றச்சாட்டுகள் சுமத்தப்பட்டதாக ஜாஹிட் கூறியதை அன்வார் திரும்பத் திரும்ப கூறியதாக கடந்த வாரம் தெரிவிக்கப்பட்டது.

ஜாஹிட் மீதான 47 ஊழல் குற்றச்சாட்டுகள் தொடர்பாக அவருக்கு வழங்கப்பட்ட நிபந்தனையுடன் கூடிய பணிநீக்கம் குறித்து கருத்து தெரிவிக்கும் போதே அன்வார் இவ்வாறு கூறியதாக தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது. அன்வாரிடம் பிரதமர் பதவியை ஒப்படைக்கும் போது அவர்கள் மிகவும் குரல் கொடுத்ததால், அந்த நேரத்தில் PH இன் அமைச்சர்கள் இந்த பிரச்சினையை எழுப்ப பயந்தால் அது “வேடிக்கையாக” இருக்கும் என்று மகாதீர் கூறினார்.

அந்த நேரத்தில், ஜாஹிட் மற்றும் (முன்னாள் பிரதமர்) நஜிப் (ரசாக்) மீது எடுக்கப்பட்ட சட்ட நடவடிக்கையை அவர்கள் ஆதரித்ததை அவர்கள் மறந்துவிட்டிருக்கலாம். ஏனெனில் அது சட்டத்தின் ஆட்சி மற்றும் PH அரசாங்கத்திற்கு எதிரான போராட்டத்தில் இருந்த ஆதாரங்களுக்கு இணங்க இருந்தது.

அம்னோவை கலைக்குமாறு ஜாஹிட்டிம் கேட்டுக் கொண்டதை மகாதீர் மீண்டும் ஒப்புக்கொண்டார். ஏனெனில் அம்னோ கட்சியை நீதிமன்றத்திற்கு இழுக்கப்படுவதைத் தவிர்க்க பேரம் பேசும் பொருளாகப் பயன்படுத்துகிறார் என்று அவர் நம்பினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here