மித்ரா சம்பந்தப்பட்ட நிதி மோசடிக் குற்றச்சாட்டுகளுக்கு விசாரணையைக் கோரும் அன்பழகன்

கோலாலம்பூர்: மூன்று ஆண்டுகளுக்கு முன்பு மலேசிய இந்திய உருமாற்றப் பிரிவு (மித்ரா) நிதியில் RM300,000 மோசடி செய்ததாக வணிக ஆலோசகர் ஒருவர் இங்குள்ள செஷன்ஸ் நீதிமன்றத்தில் 15 குற்றச்சாட்டுகளை மறுத்து விசாராணை கோரினார். பி அன்பழகன் 61, இன்று மித்ரா பயிற்சிக் கல்விப் பிரிவு உதவி இயக்குநர் ஆர்.கவிதாவிடம் அவர் கொடுத்த பல ஆவணங்கள் உண்மையானவை என்று நம்ப வைத்து ஏமாற்றியதாகக் குற்றம் சாட்டப்பட்டார்.

அவற்றில் மூன்று ஹாங் லியோங் வங்கி அறிக்கைகள், Bengkel Motor Steben என்ற பெயரில் எட்டு ரசீதுகள் மற்றும் ஏப்ரல் 14, 2020 தேதியிட்ட மித்ரா அறிக்கைகளில் வழங்கப்பட்ட நான்கு இன்வாய்ஸ்கள் ஆகியவை அடங்கும். இது Bengkel Motor Steben கணக்கில் RM331,047 டெபாசிட் செய்ய கவிதாவிற்கு அறிவுறுத்தப்பட்டது. அனைத்து குற்றங்களும் ஏப்ரல் 14 மற்றும் டிசம்பர் 3, 2020 அன்று புத்ராஜெயாவில் உள்ள பிரதமர் அலுவலகத்தில் மித்ராவால் செய்யப்பட்டதாகக் கூறப்படுகிறது.

தண்டனைச் சட்டத்தின் பிரிவு 420இன் கீழ் ஒரு வருடத்திற்குக் குறையாத மற்றும் 10 ஆண்டுகளுக்கு மிகாத சிறைத்தண்டனை, பிரம்படி மற்றும் அபராதம் விதிக்கப்படும்.

அதே இடத்தில் மற்றும் நேரத்தில் செய்ததாகக் கூறப்படும் அதே குற்றங்களில் 15 மாற்றுக் குற்றச்சாட்டுகளை அன்பழகன் மறுத்து விசாரணை கோரினார்.

அனைத்து குற்றச்சாட்டுகளுக்கும் ஒரு  நபர் உத்தரவாதத்துடன், RM20,000 ஜாமீன் தொகையை குற்றம் சாட்டப்பட்டவர்கள் கோரியபடி அக்டோபர் 11 ஆம் தேதிக்குள் மூன்று தவணைகளில் செலுத்தப்பட வேண்டும் என்று நீதிபதி சுசானா ஹுசின் நிர்ணயித்தார். நவம்பர் 3ஆம் தேதி அடுத்த வழக்கறிக்கான தேதியாக நிர்ணயிக்கப்பட்டிருக்கிறது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here