UUM இல் மகள் வினோஷினி இறந்ததற்கான ஆவணங்களை தந்தைக்கு வழங்க காவல்துறைக்கு உத்தரவு

கெடா, சின்டோக்கில் உள்ள யுனிவர்சிட்டி உத்தாரா மலேசியா (யுயுஎம்) விடுதியில் கடந்த ஆண்டு மின்சாரம் தாக்கி இறந்ததாகக் கூறப்படும் முன்னாள் இளங்கலைப் பட்டதாரி எஸ் வினோஷினியின் தந்தைக்கு முக்கிய ஆவணங்களை வழங்குமாறு காவல்துறைக்கு அலோர் ஸ்டார் உயர் நீதிமன்றம் உத்தரவிட்டுள்ளது.

நீதிபதி மகாசன் மத் தாயிப், உத்தரவு பிறப்பிக்கப்பட்ட 14 நாட்களுக்குள் காட்சிப் பொருட்கள் உள்ளிட்ட ஆவணங்களை தொழிலதிபரும் தந்தையுமான ஆர் சிவகுமாரிடம் ஒப்படைக்க வேண்டும் என்றார். இருப்பினும், ஞாயிற்றுக்கிழமை தீர்ப்பை வழங்கிய நீதிபதி தரப்புகளின் சமர்ப்பிப்புகளை கேட்டபின் செலவு தொகை குறித்து உத்தரவிடவில்லை.

மூத்த கூட்டரசு மன்ற  ஆலோசகர் அலிசா ஜமாலுடின், தந்தை “சரியான காரணங்கள்” வழங்காததால் முந்தைய விண்ணப்பங்கள் நிராகரிக்கப்பட்டன என்று தெரிவித்தார். இந்த ஆவணங்கள் அதிகாரப்பூர்வ ரகசியச் சட்டத்தின் கீழ் வகைப்படுத்தப்பட்டுள்ளன என்றார். சிவகுமார் சார்பில் ஆஜரான வழக்கறிஞர் எம்.மனோகரன், சம்பந்தப்பட்ட தரப்பினர் அலட்சியமாக இருந்ததாக தொடரும்  வழக்கிற்கு தந்தைக்கு ஆவணங்கள் தேவை என்றார்.

கடந்த ஆண்டு வினோஷினி இறந்ததைத் தொடர்ந்து, போலீஸ் அறிக்கை, பிரேத பரிசோதனை மற்றும் வேதியியலாளர் அறிக்கைகள் மற்றும் போலீஸ் விசாரணைகள் தொடர்பாக எடுக்கப்பட்ட புகைப்படங்களைப் பெற சிவகுமார் முயன்றார். விசாரணை நடத்தப்பட்டபோது, ​​மரண விசாரணை அதிகாரியிடம் டெண்டர் செய்யப்பட்ட அனைத்து ஆவணங்களையும் அவர் கேட்டிருந்தார்.

வினோஷினியின் எஸ்டேட்டின் நிர்வாகியான சிவகுமார், ஜூன் மாதம் 2012 ஆம் ஆண்டு நீதிமன்ற விதிகளின் ஆணை 24இன் கீழ் முன் நடவடிக்கை கண்டுபிடிப்புக்காக மனு தாக்கல் செய்தார். விசாரணை அதிகாரி சைஃபுல் ஹஸ்னோல் சலே ஹுடின், போலீஸ் இன்ஸ்பெக்டர் ஜெனரல் மற்றும் அரசாங்கத்தை அவர் நடவடிக்கைக்கு பதிலளிக்குமாறு குறிப்பிட்டிருந்தார்.

அலோர் ஸ்டார் அமர்வு நீதிமன்றம், கெடா துணை அரசு வழக்கறிஞர் அலுவலகம் மற்றும் அட்டர்னி ஜெனரலின் அறைகள் ஆவணங்களைப் பெற அவருக்கு உதவ மறுத்ததால் அவரது நடவடிக்கை வந்தது. மனோகரன் கூறுகையில் வினோஷினியின் மரணத்திற்கான காரணம் குறித்து, பிப்ரவரி 1ஆம் தேதி அலோர் செட்டர் செஷன்ஸ் நீதிமன்றத்தில் இருந்து கடிதம் வந்துள்ளது என்றார்.

வினோஷினி மின்சாரம் தாக்கியதால் ஏற்பட்ட விபத்தின் விளைவாக இறந்தார் என்று கடிதத்தில் குறிப்பிடப்பட்டுள்ளது. வழக்கு விசாரணை நீதிமன்றத்திற்கு அனுப்பப்பட்ட பின்னர் இந்த முடிவு எடுக்கப்பட்டது. மனோகரன் கூறுகையில், வினோஷினியின் மரணம் தொடர்பான விசாரணை குறித்து குடும்பத்தினருக்கு தெரிவிக்கப்படவில்லை. கடந்த ஆண்டு மே மாதம் 21ஆம் தேதி வினோஷினி இறந்து கிடந்தார். பல்கலைக்கழகத்தின்  அலட்சியம் காரணமாக  மகள் இறந்ததாக  தந்தை குற்றம் சாட்டியிருந்தார்.

அவர் மே 27 அன்று UUM க்கு எதிராக ஒரு போலீஸ் புகாரினை தாக்கல் செய்தார். பல்கலைக்கழகம் அதன் கட்டிடங்களை முறையாகப் பராமரித்ததா என்பது குறித்து விசாரணை நடத்தப்பட வேண்டும் என்று அழைப்பு விடுத்தார். UUM துணைவேந்தர் ஹைம் ஹில்மன் அப்துல்லா, கெடாவில் உள்ள வளாகத்தில் பராமரிப்பு பணிகள் நடைமுறை மற்றும் அட்டவணையின்படி மேற்கொள்ளப்பட்டதாக அதற்கு பதிலளித்திருந்தார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here