பேராக்கில் டிங்கி பாதிப்பு 224% அதிகரித்துள்ளது

பேராக்கில் டிங்கி காய்ச்சலால் பாதிக்கப்பட்டவர்களின் எண்ணிக்கை இந்த ஆண்டு ஜனவரி முதல் செப்டம்பர் வரை 2,762 ஆக அதிகரித்துள்ளது. இது கடந்த ஆண்டு இதே காலத்தில் 851 வழக்குகளாக இருந்தது.

இது 1,911 வழக்குகள் அல்லது 224.6% அதிகரிப்பு என்று மாநில மனித வளம், சுகாதாரம், இந்திய சமூக விவகாரங்கள் மற்றும் தேசிய ஒருமைப்பாட்டு குழுவின் தலைவர் ஏ.சிவநேசன் தெரிவித்தார்.

இந்த காலகட்டத்தில் கோல காங்சாரில் ஒரு மரணம் பதிவாகியுள்ளது என்றும், கடந்த ஆண்டு இதே காலகட்டத்தில் உயிரிழப்புகள் எதுவும் ஏற்படவில்லை என்றும் அவர் கூறினார். கடந்த ஆண்டு 24 டிங்கி காய்ச்சல் வழக்குகள் மட்டுமே இருந்த நிலையில், இந்த ஆண்டு 39ஆவது தொற்றுநோயியல் வாரத்தில் (ME) மொத்தம் 75 டெங்கு காய்ச்சல் வழக்குகள் பதிவு செய்யப்பட்டுள்ளன.

அதிக டிங்கி காய்ச்சல் வழக்குகள் பதிவான பகுதிகளில், கிந்தா மாவட்டத்தில் உள்ள கம்போங் டெர்சுசன் படு 523 வழக்குகளுடன் உள்ளது, மஞ்சோங் மாவட்டத்தில் உள்ள ராயல் மலேசியன் கடற்படைத் தளத்தின் பிளாக் ஏ (மண்டலம் 1) இல் 10 வழக்குகள் உள்ளன என்று அவர் செய்தியாளர்களிடம் கூறினார்.

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here