போலி PLKS வழங்கி வந்த கும்பலை முறியடித்த குடிநுழைவுத் துறை

 ஜோகூர்  இஸ்கந்தர் புத்ரி குடிநுழைவுத்  துறை கடந்த வியாழன் கேலாங் பாத்தாவில் வெளிநாட்டினருக்கான தொழிலாளர் மறுசீரமைப்புத் திட்டம் (RTK) 2.0 க்கான தற்காலிக பணி வருகை அனுமதிச் சீட்டுகள் (PLKS) மற்றும் பதிவுச் சேவைகளை போலியாகத் தயாரித்ததில் ஈடுபட்ட சிண்டிகேட்டை முறியடித்தது. மாநில குடிவரவு இயக்குனர் பஹாருதீன் தாஹிர் கூறுகையில், தகவல் மற்றும் உளவுத்துறையின் அடிப்படையில், கெலாங் படாவில் உள்ள ஒரு வளாகத்தில் மாலை 4.50 மணியளவில் திணைக்களம் சோதனை நடத்தியது.

பல்லாயிரக்கணக்கான ரிங்கிட் இலாபங்களை ஈட்டிய RTK 2.0 மற்றும் PLKSக்கான பயண ஆவணங்கள், விமான டிக்கெட்டுகள், இ-விசா மற்றும் பதிவுச் சேவைகள் போன்றவற்றில் போலியான மோசடியில் ஈடுபட்டதாக நம்பப்படும் பங்களாதேஷ் நாட்டவர் மூலம் இந்த நடவடிக்கை மேற்கொள்ளப்படுகிறது.  நாங்கள் நான்கு இந்திய பாஸ்போர்ட்கள், ஒரு கணினி, ஒரு பிரிண்டர், ஆறு மொபைல் போன்கள், சந்தேகத்திற்குரிய போலி பயண ஆவணங்கள் மற்றும் அனுமதிச் சீட்டுகள் மற்றும் RM320 ரொக்கம் ஆகியவற்றையும் பறிமுதல் செய்துள்ளோம் என்று அவர் இன்று ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார்.

நான்கு பங்களாதேஷ் ஆண்கள், ஒரு நேபாள நபர் மற்றும் நிரந்தர குடியுரிமை அந்தஸ்துள்ள ஒரு வங்காளதேச நபர் ஆகியோரையும் குழு கைது செய்ததாக பஹாருதீன் கூறினார். அனைத்து சந்தேக நபர்களும் குடிநுழைவுச் சட்டம் 1959/63 இன் பிரிவுகள் 6(1)(c), 55D மற்றும் 56 (1A) (c) மற்றும் பாஸ்போர்ட் சட்டம் 1966 இன் பிரிவு 12 (1) (f) ஆகியவற்றின் கீழ் தடுத்து வைக்கப்பட்டனர்.

நிரந்தர குடியுரிமை அந்தஸ்து கொண்ட வங்காளதேச நபர், வெளிநாட்டினருக்கு அடைக்கலம் கொடுத்ததற்காக குடிநுழைவு சட்டம் 1959/63 இன் பிரிவுகள் 56 (1A)(c) மற்றும் 56 (1)(d) இன் கீழ் தடுத்து வைக்கப்பட்டுள்ளார்  என்று அவர் கூறினார். வெளிநாட்டு பிரஜைகள் தொடர்பான ஏதேனும் தகவல் அல்லது புகார்களை அதிகாரிகளுக்கு அனுப்புமாறு பொதுமக்களை பஹாருதீன் வலியுறுத்தினார்.

சட்டத்தை மீறும் எந்தவொரு நடவடிக்கைகளிலும் நாங்கள் சமரசம் செய்து கொள்ள மாட்டோம். மேலும் சட்டவிரோதமாக குடியேறியவர்கள் மற்றும் ஒருமைப்பாடு இல்லாத நடவடிக்கைகள் தொடர்பான சிண்டிகேட்களை எதிர்த்துப் போராடுவதற்கான முயற்சிகள் தொடர்ந்து மேற்கொள்ளப்படுவதை உறுதி செய்வோம். மலேசிய குடிவரவுத் துறையின் நற்பெயரையும், நற்பெயரையும் கெடுக்கக்கூடிய போலி ஆவணங்களை வழங்குதல் மற்றும் வழங்குவதன் மூலம் கும்பல்கள் லாபம் ஈட்டுவதை நாங்கள் தீவிரமாகப் பார்க்கிறோம் என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here