இல்லாத ஆன்லைன் முதலீட்டு திட்டத்தில் 75,000 ரிங்கிட்டை இழந்த ஆடவர்

உணவுப் போக்குவரத்து வணிகத்தில் ஈடுபட்டிருந்த 50 வயது நபர், இல்லாத ஆன்லைன் முதலீட்டுத் திட்டத்தால் ஏமாற்றப்பட்டு RM75,300 இழந்தார். சிபு காவல்துறைத் தலைவர் ஏசிபி சுல்கிப்ளி சுஹைலி கூறுகையில், பாதிக்கப்பட்டவர் செப்டம்பர் 10 ஆம் தேதி லாபகரமான வருமானத்தை வழங்கும் கவர்ச்சிகரமான ஆன்லைன் முதலீட்டுத் திட்டத்தை முகநூலில் பார்த்து முதலீட்டுத் திட்டத்தில் ஈர்க்கப்பட்டார்.

சுல்கிப்ளி இன்று ஒரு அறிக்கையில், பாதிக்கப்பட்டவர் ஒரு இணைப்பைக் கிளிக் செய்து, சூசன் என்ற முதலீட்டு முகவர் முதலீட்டுத் திட்டத்தைப் பற்றி அவருக்குத் தெரிவிக்கும் முன், வாட்ஸ்அப் மூலம் விளம்பரதாரரைத் தொடர்பு கொண்டார். செப்டம்பர் 24 அன்று, முதலீட்டுத் திட்டத்தை ஊக்குவிக்கும் ஒரு முதலீட்டு வாட்ஸ்அப் குழுவான ‘குளோபல் லைவ் ரோட் ஷோ’வில் சந்தேக நபர் பாதிக்கப்பட்டவரின் தொலைபேசி எண்ணைச் சேர்த்துள்ளார்.

பாதிக்கப்பட்டவர் ‘Bain Online’ என்ற ஆன்லைன் விண்ணப்பத்தைப் பதிவிறக்கம் செய்து முதலீட்டைத் தொடங்க பணத்தைப் பரிமாற்றத் தொடங்குமாறு கேட்டுக் கொள்ளப்பட்டார். பாதிக்கப்பட்டவர் அக்டோபர் 25 முதல் நவம்பர் 24 வரை முதலீடு செய்யத் தொடங்கினார் மற்றும் நான்கு நிறுவனங்களின் வங்கிக் கணக்குகளில் ஆறு பரிவர்த்தனைகளை முதலீடாகச் செய்தார். ஆனால் சந்தேக நபர் தனது முதலீட்டை எடுக்கக் கோரும் போது பல்வேறு காரணங்களைச் சொல்லும்போது சந்தேகம் ஏற்பட்டது என்று அவர் கூறினார்.

ஏமாற்றப்பட்டதாக உணர்ந்த அவர், சிபு வணிகக் குற்றப் புலனாய்வுத் துறையில் போலீசில் புகார் செய்தார். முதலீட்டுத் திட்டங்களில் ஈடுபட்டுள்ள நிறுவனங்களின் நிலையை பேங்க் நெகாராவுடன் சரிபார்க்குமாறு பொதுமக்களுக்கு ஜைனால் அறிவுறுத்தினார். பேங்க் நெகாரா மலேசியா மூலம் எந்த முதலீட்டின் நிலையை அவர்கள் சரிபார்க்கலாம் அல்லது தேசிய மோசடி பதில் மையத்தை (NSRC) 997 இல் தொடர்பு கொள்ளலாம் அல்லது Facebook@CyberCrimeAlertRMP @JSJKPDRM ஐப் பின்தொடரலாம்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here