தரவு மீறல்களைத் தடுக்க அமைச்சகங்கள் தலைமை தகவல் பாதுகாப்பு அதிகாரியை நியமிக்க வேண்டும் – ஃபஹ்மி

கோலாலம்பூர்: சமூகப் பாதுகாப்பு அமைப்பின் (பெர்கேசோ) தரவுத்தளத்தின் மீறல் போன்ற சமீபத்திய சம்பவங்களைத் தொடர்ந்து தரவு மீறல்களின் சிக்கலை திறம்பட நிவர்த்தி செய்ய ஒவ்வொரு அமைச்சகத்திலும் தலைமை தகவல் பாதுகாப்பு அதிகாரி பதவியை நிறுவுவது முக்கியம். தகவல் தொடர்பு மற்றும் டிஜிட்டல் அமைச்சர் ஃபஹ்மி பட்சில், இந்த மாற்றத்திற்கான பொறுப்பு தலைமைச் செயலாளர், தலைமை நிர்வாக அதிகாரிகள் மற்றும் அமைச்சகங்களின் உயர் மட்டத்தினரிடம் உள்ளது. அதே நேரத்தில் இணைய அச்சுறுத்தல்களை ஒரு சவாலாக மேற்கோள் காட்டி, அமைச்சகங்களின் தரவுகளின் பாதுகாப்பை அரசாங்கம் பாதுகாக்க வேண்டும் என்று கூறினார்.

கூடுதலாக, அமைச்சகங்களின் இணையதளங்களில் உள்ள பல தொகுதிகள் மேம்படுத்துதல் அல்லது புதுப்பித்தல் தேவை என்றும், அமைச்சக அளவில் ஒரு குறிப்பிட்ட திட்டத்தை உருவாக்குவது அவசியம் என்றும் அவர் கூறினார். ஹேக்கர்களின் நுட்பங்களின் புத்தி கூர்மை மற்றும் அதிநவீனத்தின் அதிகரிப்பை நாங்கள் காண்கிறோம், மேலும் அவர்கள் எங்கள் தரவை மீறவும், ஹேக் செய்யவும் மற்றும் சட்டவிரோதமாக பெறவும் செயற்கை நுண்ணறிவு (AI) தொழில்நுட்பத்தைப் பயன்படுத்தக்கூடும் என்ற கவலை அதிகரித்து வருகிறது.

மடானி அரசாங்கத்தின் ஓராண்டு நிறைவுத் திட்டத்துடன் இணைந்து ரேடியோ டெலிவிசியன் மலேசியா (RTM) இன் Selamat Pagi Malaysia programme திட்டத்தில் விருந்தினராகப் பங்கேற்றபோது, ​​இணையப் பாதுகாப்புத் துறையில் ஒரு குறிப்பிடத்தக்க சவாலை நான் உணர்கிறேன் என்றார். இதற்கிடையில், அடுத்த ஆண்டு 186 புதிய டிஜிட்டல் பொருளாதார மையங்களை (PEDi) அமைக்க அரசாங்கம் திட்டமிட்டுள்ளது. ஒவ்வொரு மாநிலத் தொகுதியிலும் கிராமப்புறங்கள் உட்பட, மக்களிடையே தொழில்முனைவோரை ஊக்குவிக்கும் முயற்சிகளை ஊக்குவிக்கும் நோக்கில், ஃபஹ்மி கூறினார்.

அடுத்த ஆண்டு அமைச்சகத்தின் கவனம் தொலைத்தொடர்பு நிறுவனங்கள் (டெல்கோக்கள்) தொழில்நுட்பம் மற்றும் தொழில்சார் (டிவிஇடி) திறன்களைக் கொண்ட அதிக எண்ணிக்கையிலான இளைஞர்களை தீவிரமாக ஈடுபடுத்துவதையும் வேலையில் அமர்த்துவதையும் உறுதி செய்வதாகவும் அவர் பகிர்ந்து கொண்டார்.

பிரதமர், அமைச்சரவை மற்றும் அரசாங்கம் தொழிற்பயிற்சி நிறுவனங்களை அரசு சார்ந்த நிறுவனங்கள் மற்றும் சில முக்கிய நிறுவனங்களுக்கு பயிற்சி அளிப்பதன் மூலம் மேலும் அதிக பணியாளர்களை பணியமர்த்த வேண்டும் என்று வலியுறுத்துகிறது என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here