மோசடி கும்பல் முறியடிப்பு: 3 பெண்கள் உள்ளிட்ட 9 பேர் கைது

கோலாலம்பூர்: செவ்வாய்க்கிழமை (பிப்ரவரி 13) சிலாங்கூர் மற்றும் தலைநகரில் நடந்த சோதனையின் போது மூன்று பெண்கள் உட்பட ஒன்பது நபர்களைக் கைது செய்ததன் மூலம் காப்பீட்டு அதிகாரிகளாகக் காட்டிக் கொள்வதில் நிபுணத்துவம் பெற்ற மோசடி அழைப்பு கும்பலை போலீஸார் முறியடித்தனர். புக்கிட் அமான் வணிகக் குற்றப் புலனாய்வுத் துறையின் (சிசிஐடி) இயக்குநர் டத்தோஸ்ரீ ரம்லி முகமது யூசோப் கூறுகையில் 28 முதல் 42 வயதுக்குட்பட்ட சந்தேக நபர்கள் இந்த மோசடியில் கழுதைக் கணக்கு வைத்திருப்பவர்கள் மற்றும் நிறுவன உரிமையாளர்களின் பங்கு வகிக்கிறார்கள் என்று நம்பப்படுகிறது.

தடுத்து வைக்கப்பட்டுள்ள கழுதைக் கணக்கு வைத்திருப்பவர்கள் தங்கள் வங்கிக் கணக்குகளைப் பயன்படுத்துவதற்காக சிண்டிகேட்டிலிருந்து RM300 முதல் RM400 வரை பெற்றதாக முதற்கட்ட விசாரணையில் கண்டறியப்பட்டுள்ளது என்றார். அவர்கள் கைது செய்யப்பட்டதைத் தொடர்ந்து கும்பல் செய்த 61 மோசடி வழக்குகளைத் தீர்த்துவிட்டதாக நாங்கள் நம்புகிறோம். இது மொத்தம் RM28.92 மில்லியன் இழப்புகள் அடங்கும் என்று அவர் இன்று CCID வாராந்திர ஊடக மாநாட்டில் கூறினார். 11 மொபைல் போன்கள், ஒன்பது தானியங்கி பணம் வழங்கும் இயந்திரம் (ஏடிஎம்) கார்டுகள் மற்றும்  377 ரிங்கிட் ரொக்கம் ஆகியவற்றையும் போலீசார் கைப்பற்றியதாக அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here