வெள்ளத்தை எதிர்கொள்ள AI தொழில்நுட்பம் உள்ளிட்ட புதிய முறைகளை மலேசியா பின்பற்றவுள்ளது – அஹ்மட் ஜாஹிட்

நாட்டில் ஏற்பட்டுள்ள வெள்ளப் பிரச்சினைகளைத் தீர்க்க, செயற்கை நுண்ணறிவு (AI) தொழில்நுட்பம் மற்றும் பெரிய தரவுகளைப் பயன்படுத்துவது உட்பட, பேரிடர் மேலாண்மையில் ஜப்பானால் பயன்படுத்தப்படும் பல புதிய முறைகளை மலேசியா பின்பற்ற உள்ளது. துணைப் பிரதமர் டத்தோஸ்ரீ டாக்டர் அஹ்மட் ஜாஹிட் ஹமிடி, இயற்கைப் பேரிடர்களை, குறிப்பாக நீண்ட காலத்திற்கு இத்தகைய அணுகுமுறைகள் பயனுள்ளதாக நிரூபிக்கப்பட்டுள்ளன.

எனவே, தேசிய பேரிடர் மேலாண்மைக் குழுவின் தலைவரான அஹ்மட் ஜாஹிட், இந்த முயற்சிகள் தேசிய பேரிடர் மேலாண்மை முகமை (NADMA) மற்றும் நீர்ப்பாசனம் மற்றும் வடிகால் துறை (JPS) மூலம் ஒருங்கிணைக்கப்படும் என்று கூறினார். வெள்ளப் பிரச்சினைகளைத் திறம்பட நிர்வகிக்கும் வகையில் நீண்டகாலத் திட்டங்களைத் தயாரிப்பதற்கு ஒசாகாவில் உள்ள அனுபவம் எங்களுக்கு முக்கியமானது என்று நான் நம்புகிறேன்.

வெள்ளப் பிரச்சினைகளைத் தீர்ப்பதற்கு, வெள்ளத்தால் பாதிக்கப்பட்டவர்களுக்கு நலன்களை வழங்குவது மட்டுமல்ல, புதிய தொழில்நுட்பங்களுடன் நீர்ப்பாசனம், வடிகால் மற்றும் வெள்ளக் கட்டுப்பாடு ஆகியவை எவ்வாறு மேற்கொள்ளப்பட வேண்டும் என்பதும் ஆகும் என்று அவர் கூறினார்.

ஜப்பானுக்கு ஏழு நாள் வேலைப் பயணமாக சென்றுள்ள அஹ்மட் ஜாஹிட், இன்று ஒசாகாவில் பேரிடர் மேலாண்மை குறித்த விளக்கத்தைப் பெற்ற பின்னர் மலேசிய ஊடகங்களுக்குத் தெரிவித்தார்.

மேலும் கருத்து தெரிவித்த அஹ்மட் ஜாஹிட், ஒசாகாவில் உள்ள உள்ளூர் அதிகாரிகளிடம் இருந்து கற்றுக்கொண்டதை மலேசியாவில் கடந்த 45 ஆண்டுகளாக மேற்கொள்ளப்படும் வெள்ளம் தணிப்பு மற்றும் பெரிய கொள்ளளவு நீர் பம்புகளை நிறுவுதல் உள்ளிட்டவற்றில் பயன்படுத்தலாம் என்று குறிப்பிட்டார்.

அடுத்த 30 அல்லது 50 ஆண்டுகளில் செய்யப்படும் செலவுகளுடன் ஒப்பிடும்போது நிறுவல், பழுதுபார்ப்பு, மாற்றங்கள் மற்றும் மேம்படுத்தல்களுக்கான செலவுகள் மிக அதிகமாக இல்லாதபோது நீண்ட கால தீர்வு சிக்கல்கள் தீர்க்கப்பட வேண்டும் என்று அவர் கூறினார்.

மேலும், மலேசியாவில் பேரிடர் அபாயங்களைக் குறைப்பதற்குத் தேவையான அனைத்துத் தணிப்பு முயற்சிகளையும் ஒருங்கிணைக்க, துணைப் பிரதமர் மற்றும் எரிசக்தி மாற்றம் மற்றும் நீர் மாற்றம் அமைச்சர் டத்தோஸ்ரீ ஃபதில்லா யூசோப்புடன் கலந்துரையாடுவதாகவும் அஹ்மட் ஜாஹிட் குறிப்பிட்டார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here