தேவைப்பட்டால் ஸ்பான்கோ விசாரணைக்கு முஹைதின் வரவழைக்கப்படுவார் என்கிறார் அஸாம்

மெர்சிங்: Spanco Sdn Bhd (Spanco) நிறுவனத்திற்கு வழங்கப்பட்டுள்ள அரசாங்க ஒப்பந்தம் தொடர்பான விசாரணைகளில் உதவி செய்ய முன்னாள் பிரதமர் முஹிடின் யாசின் அழைக்கப்படலாம் என்று மலேசிய ஊழல் எதிர்ப்பு ஆணையத்தின் (MACC) தலைமை ஆணையர் அஸாம் பாக்கி தெரிவித்துள்ளார்.

முன்னதாக இந்த விவகாரம் குறித்து செய்தியாளர்கள் அவரிடம் கேட்டபோது, ​​அரசு வாகனங்கள் வழங்கல் மற்றும் மேலாண்மைக்கான ஒப்பந்தம் வழங்குவது தொடர்பாக பாகோ நாடாளுமன்ற உறுப்பினரிடம் விசாரிக்கும் வாய்ப்பை அவர் நிராகரிக்கவில்லை என்றார்.

அவர் அழைக்கப்படுவாரா என்ற கேள்விகளுக்கு பதிலளிக்கும் வகையில் மட்டுமே நான் அந்த அறிக்கையை வெளியிட்டேன். நான் மறுக்கவில்லை சாத்தியம் உள்ளது. ஆனால் அது வழக்கை விசாரிக்கும் MACC அதிகாரிகளைப் பொறுத்தது. இதுபோன்ற அறிக்கைகளை நாம் வெளியிடுவது சகஜம்.

அதனால்தான், ஒரு முன்னாள் நிதியமைச்சர் உட்பட மற்ற சாட்சிகளுக்கு எப்படி சம்மன் அனுப்பியது போல, தேவை ஏற்பட்டால், விசாரணை அதிகாரிகள் அவரை அழைப்பார்கள் என்று இரண்டு நாட்களுக்கு முன்பு நான் கூறினேன் என்று அவர் இங்கே ஒரு செய்தியாளர் கூட்டத்தில் கூறினார்.

நேற்று முஹிடின் முகநூல் பதிவில் ஸ்பான்கோ நிறுவனத்திற்கு வழங்கப்பட்ட ஒப்பந்தம் தொடர்பாக தான் எந்த தவறும் செய்யவில்லை என்று கூறியிருந்தார்..

இதற்கிடையில், முஹிடினின் மருமகன் அட்லான் பெர்ஹானுக்கு எதிராக ரெட் நோட்டீஸிற்கான காவல்துறையின் விண்ணப்பத்தை எம்ஏசிசி சரிபார்க்கும் என்று ஆசம் கூறினார். கடந்த ஆண்டு அக்டோபரில் அட்லான், 48 மற்றும் வழக்கறிஞர் மன்சூர் சாட், 69 ஆகியோருக்கு எதிராக இன்டர்போலிடம் போலீசார் நோட்டீஸ் அனுப்பியதாக அவர் கூறினார்.

“எம்ஏசிசி இதை சரிபார்க்கும். இப்போதைக்கு, நீதிமன்றத்தில் குற்றச்சாட்டுகளை எதிர்கொள்ள (அட்லான்) நாடு திரும்புவதற்காக நாங்கள் காத்திருக்கிறோம். இன்டர்போல் அவரை தேடப்படும் நபராக பட்டியலிடுமாறு எம்ஏசிசி போலீசாரிடம் கோரிக்கை விடுத்துள்ளது. அவரையும் அவரது வழக்கறிஞரையும் கண்காணிக்க எம்ஏசிசி இன்னும் முயற்சிகளை மேற்கொண்டு வருகிறது என்றார்.

அட்லானுக்கு எதிரான விசாரணைகள் நிறைவடைந்ததை உறுதிப்படுத்தியதாக அஸாம் முன்னர் அறிவிக்கப்பட்டிருந்தார். ஆனால் கடந்த ஆண்டு மே மாதம் நாட்டை விட்டு வெளியேறிய பின்னர் அவரைக் கண்டுபிடிக்க முடியவில்லை.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here