தொலைபேசி வழி 181,650 ரிங்கிட்டை இழந்த குடும்ப மாது

ஈப்போ, தைப்பிங்கைச் சேர்ந்த இல்லத்தரசி ஒருவர் தொலைபேசி மோசடியில் சிக்கி RM181,650 இழந்துள்ளார். பேராக் காவல்துறைத் தலைவர் டத்தோஸ்ரீ முகமட் யூஸ்ரி ஹசன் பஸ்ரி கூறுகையில், 55 வயதுப் பெண்மணிக்கு பிப்ரவரி 21 அன்று பல நபர்களிடமிருந்து அழைப்பு வந்ததும், பணமோசடி உள்ளிட்ட சட்டவிரோத செயல்களில் ஈடுபட்டதாக நம்ப வைத்து ஏமாற்றிய பல நபர்களிடமிருந்து அவருக்கு அழைப்பு வந்தது.

பகாங் குவாந்தனுக்கு அவர் அனுப்பிய மூன்று அடையாள அட்டைகள், இரண்டு ஏடிஎம் கார்டுகள் மற்றும் மூன்று பாஸ்போர்ட்கள் அடங்கிய பார்சல் தொடர்பாக கூரியர் நிறுவனத்தில் இருந்து வந்ததாகக் கூறும் ஒரு நபரிடமிருந்து பாதிக்கப்பட்ட பெண்ணுக்கு தொலைபேசி அழைப்பு வந்தது. பின்னர் அந்த அழைப்பு வேறொரு கூரியர் நிறுவன ஊழியர்களுக்கு மாற்றப்பட்டது, அவர் பாதிக்கப்பட்ட பெண்ணுக்கு எதிராக போலீஸ் புகார் பதிவு செய்யப்பட்டுள்ளதாகவும், வாட்ஸ்அப் மூலம் அனுப்பப்பட்ட அறிக்கையை சரிபார்க்கும்படியும் கூறினார் என்று அவர் இன்று ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார்.

பாதிக்கப்பட்ட பெண் ஒரு “காவல்துறை அதிகாரியுடன்” இணைக்கப்பட்டதாக முகமட் யூஸ்ரி கூறினார். அவர் பணமோசடி நடவடிக்கைகளில் ஈடுபட்டதாக சந்தேகிக்கப்படுவதாக அவருக்குத் தெரிவித்தார். பாதிக்கப்பட்ட பெண்ணுக்கு மூன்றாவது சந்தேக நபரிடமிருந்து வீடியோ அழைப்பு வந்தது. சட்டவிரோத நடவடிக்கைகளுக்காக தனது வங்கிக் கணக்கை வங்கி மேலாளரிடம் 150,000 ரிங்கிட்டிற்கு விற்றதாக சந்தேக நபர் கூறியபோது பாதிக்கப்பட்ட பெண் அதிர்ச்சியடைந்தார்.

பாதிக்கப்பட்ட பெண்ணின் பணம் முடக்கப்படுவதைத் தடுக்க, விசாரணை நோக்கங்களுக்காக சந்தேக நபர் அளித்த பல கணக்குகளுக்கு தனது சேமிப்புகள் அனைத்தையும் மாற்ற உத்தரவிடப்பட்டது என்று அவர் கூறினார். பாதிக்கப்பட்டவர் பயந்து பீதியடைந்து, நான்கு வங்கிக் கணக்குகளில் மொத்தம் RM181,650 என 20 பரிவர்த்தனைகளைச் செய்ததாக முகமட் யூஸ்ரி கூறினார். கும்பல் மூலம் தான் ஏமாற்றப்பட்டதை உணர்ந்த அந்த பெண் நேற்று போலீசில் புகார் அளித்தார். மேலும் இந்த வழக்கு குற்றவியல் சட்டம் பிரிவு 420 இன் கீழ் விசாரிக்கப்பட்டு வருவதாகவும் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here