பினாங்கில் போதைப்பொருள் கடத்தல் கும்பலைச் சேர்ந்த தலைவர் போலீசாரால் கைது

ஜார்ஜ் டவுன்: வியாழன் (மார்ச் 7) முதல் வெள்ளிக்கிழமை (மார்ச் 8) வரை ஒரே இரவில் போலீசார் நடத்திய மூன்று சோதனைகளைத் தொடர்ந்து போதைப்பொருள் கடத்தல் கும்பலின் மூளையாக கைது செய்யப்பட்டார். 66,000 ரிங்கிட் மதிப்புள்ள 17 கிலோ கஞ்சாவை தனித்தனி இடங்களில் போலீசார் கைப்பற்றிய பின்னர் கைது செய்யப்பட்ட 28 முதல் 41 வயதுடைய நான்கு உள்ளூர் மக்களில் அவரும் ஒருவர் என்று புக்கிட் அமான் போதைப்பொருள் குற்றப் புலனாய்வுத் துறை இயக்குநர் கம்யூ. டத்தோ காவ் கோக் சின் தெரிவித்தார்.

முதல் சோதனையில் நகர வாகன நிறுத்துமிடத்தில் இரண்டு உள்ளூர் மனிதர்கள் கைது செய்யப்பட்டனர். மேலும் 5 கிலோ எடையுள்ள மற்றும் RM17,000 மதிப்புள்ள ஐந்து கஞ்சா ஸ்லாப்கள் கைப்பற்றப்பட்டன. இது தஞ்சோங் டோகாங்கில் இரண்டாவது சோதனைக்கு வழிவகுத்தது, இதன் போது கும்பல் தலைவர் ஒரு உள்ளூர் நபர் கைது செய்யப்பட்டார். அவரிடம் போதைப்பொருள் எதுவும் கண்டுபிடிக்கப்படவில்லை என்றாலும், நாங்கள் ஒரு செட் சாவியைப் பெற்றோம்.

விசாரணைகளைத் தொடர்ந்து, தஞ்சோங் டோகாங்கில் வாடகைக்கு எடுக்கப்பட்ட சொகுசு குடியிருப்புக்கு போலீசார் அழைத்துச் செல்லப்பட்டனர். அங்கு உள்ளூர் பெண் ஒருவர் கைது செய்யப்பட்டார்.ன் பிரிவில், 12 கிலோ எடையுள்ள மற்றும் RM37,000 மதிப்புள்ள 14 ஸ்லாப் கஞ்சா இலைகள், அத்துடன் 4 கிலோ எடையுள்ள 14 கஞ்சா பாக்கெட்டுகள் மற்றும் RM12,000 மதிப்புள்ள கஞ்சாவை போலீசார் கைப்பற்றினர்.

உள்ளூர் சந்தைக்கு சேவை செய்வதற்காக கடந்த ஆண்டு செப்டம்பர் மாதம் முதல் சிண்டிகேட் செயல்படுவது விசாரணையில் கண்டறியப்பட்டது என்று அவர் வெள்ளிக்கிழமை (மார்ச் 8) பினாங்கு சாலையில் உள்ள மாநிலத் தலைமையகத்தில் செய்தியாளர் கூட்டத்தில் கூறினார். சந்தேகநபர்களிடமிருந்து 12,500 ரிங்கிட் பெறுமதியான கார் மற்றும் மோட்டார் சைக்கிள் ஒன்றும் கைப்பற்றப்பட்டுள்ளதாக கொம் காவ் மேலும் தெரிவித்தார். மரண தண்டனைக்குரிய குற்றமான ஆபத்தான போதைப்பொருள் சட்டம் 1952 இன் 39B இன் கீழ் விசாரணை நிலுவையில் உள்ள அனைத்து சந்தேக நபர்களும் மார்ச் 14 வரை ஏழு நாட்களுக்கு விளக்கமறியலில் வைக்கப்பட்டுள்ளனர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here