துவக்கத்திலேயே முற்றுப்புள்ளி வைக்கும் இந்தியா

புதுடெல்லி, மார்ச் 26-

கொரோனா நோய்க்கு எதிரான போராட்டத்தில் இந்தியா அளித்த ஆதரவுக்கு சீனா புதன்கிழமை நன்றி தெரிவித்து, 664 கொரோனா பாதிப்பு இந்தியாவில் உறுதிப்படுத்தப்பட்டுள்ளன, அவற்றில் 604 செயலில் உள்ளன என்று சுகாதார அமைச்சகம் தெரிவித்து உள்ளது.இறப்பு எண்ணிக்கை 16 ஆக உள்ளது.

தமிழ்நாடு மற்றும் குஜராத் இரண்டாவது மரணத்தை அறிவித்துள்ளன. மத்திய பிரதேசம் முதல் இறப்பை பதிவு செய்து உள்ளது.

இந்தியாவின் அண்டை நாடுகளில், சீனா இதுவரை 81,000 க்கும் மேற்பட்ட உறுதிப்படுத்தப்பட்ட பாதிப்புகளை பதிவு செய்துள்ளதாக உலக சுகாதார அமைப்பு தெரிவித்துள்ளது. பாகிஸ்தானில், 1000 க்கும் மேற்பட்ட உறுதிப்படுத்தப்பட்ட பாதிப்புகள் மற்றும் எட்டு இறப்புகள் பதிவு செய்யப்பட்டுள்ளன.

சீனாவில் கொரோனா வைரஸ் பாதிக்கப்பட்ட உகான் நகரத்திற்கு முகமூடிகள், கையுறைகள் மற்றும் பிற அவசர மருத்துவ உபகரணங்கள் அடங்கிய சுமார் 15 டன் மருத்துவ உதவிகளை இந்தியா வழங்கி இருந்தது.

இந்த நிலையில் புதுடெல்லியில் உள்ள சீனத் தூதரகத்தின் செய்தித் தொடர்பாளர் ஜி ரோங் வெளியிட்டுள்ள அறிக்கையில்,

“இந்திய தரப்பு சீனாவுக்கு மருத்துவ பொருட்களை வழங்கியுள்ளது. தொற்றுநோய்க்கு எதிரான சீனாவின் போராட்டத்தை இந்திய மக்கள் பல்வேறு வழிகளில் ஆதரித்துள்ளனர். அதற்காக நாங்கள் பாராட்டுகளையும் நன்றியையும் தெரிவிக்கிறோம்,”

“சீன நிறுவனங்கள் இந்தியாவுக்கு நன்கொடைகளை வழங்கத் தொடங்கியுள்ளன. இந்திய தரப்பினரின் தேவைகளை கருத்தில் கொண்டு எங்களது திறனுக்கு ஏற்பமிகச் சிறந்த ஆதரவையும் உதவிகளையும் வழங்க நாங்கள் தயாராக இருக்கிறோம்.”

சீனாவும் இந்தியாவும் தகவல்தொடர்பு மற்றும் ஒத்துழைப்பைப் பேணி வருவதோடு, கடினமான காலங்களில் தொற்றுநோயைச் சமாளிப்பதில் ஒருவருக்கொருவர் ஆதரவையும் அளித்துள்ளன.

சீனா, தொற்றுநோய் தடுப்பு மற்றும் கட்டுப்பாடு மற்றும் நோயறிதல் மற்றும் சிகிச்சையில் தனது அனுபவத்தை சரியான நேரத்தில் பகிர்ந்து கொண்டுள்ளது.

சமீபத்தில், சீனாவின் அனுபவம் குறித்து இந்தியா உட்பட 19 யூரேசிய மற்றும் தெற்காசிய நாடுகளுக்கு சுருக்கமாக ஒரு ஆன்லைன் வீடியோ மாநாட்டை சீனா நடத்தியது என்று செய்தித் தொடர்பாளர் சுட்டிக்காட்டினார்.

ஆரம்ப கட்டத்திலேயே இந்திய மக்கள் கொரோனா வைரசுக்கு எதிரான போரில் வெற்றி பெறுவார்கள் என்று நாங்கள் நம்புகிறோம். இந்தியா மற்றும் பிற நாடுகளுடன் சீனா தொடர்ந்து தொற்றுநோயை எதிர்த்துப் போராடும், ஜி 20 மற்றும் பிரிக்ஸ் போன்ற பலதரப்பு தளங்களில் ஒத்துழைப்பை மேம்படுத்துகிறது, உலகளாவிய சவால்களை சிறப்பாக எதிர்கொள்ளவும், அனைத்து மனிதகுலத்தின் ஆரோக்கியத்தையும் நல்வாழ்வையும் மேம்படுத்தவும் எங்கள் அனும்பவத்தையும்,சக்தியையும் வழங்குவோம் என கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here