கொரோனா வைரஸ் பரவும் இந்த நேரத்தில் அசைவ உணவு சாப்பிடலாமா?

இந்தியாவில் கொரோனாவால் பாதிக்கப்பட்டவர்களின் எண்ணிக்கை 1000-த் தாண்டிவிட்டது. மக்கள் சுயகட்டுப்பாட்டுடன் இல்லாவிட்டால் வரும் நாட்களில் இந்த எண்ணிக்கை மேலும் அதிகரிக்க வாய்ப்புள்ளது.கொரோனா பாதிப்பு நாளுக்கு நாள் அதிகரித்து வரும் சூழலில் அது குறித்த வதந்திகளும் அதிகரித்துக் கொண்டே வருகிறது. கொரோனா பரவுமோ என்ற அச்சத்தில், பாதிக்கப்பட்ட நாடுகளிலிருந்து வரும் பொருட்களைத் தவிர்ப்பது முதல், வெளியே சாப்பிடுவதைத் தவிர்ப்பது வரை மக்கள் தீவிர நடவடிக்கைகளை மேற்கொள்கின்றனர். இந்த பயம் இறைச்சி மற்றும் கோழிகளை உட்கொள்வதைத் தவிர்க்க வைத்துள்ளது. மக்கள் சைவ உணவுகளுக்கு மாறுகிறார்கள்.

ஆனால், இது பாதுகாப்பான நடவடிக்கையா? COVID-19 ஐப் பிடிப்பதில் இருந்து இது உங்களைப் பாதுகாக்க முடியுமா? இந்த கேள்விகளுக்கெல்லாம் இந்த பதிவில் பதிலை பார்க்கலாம். பேஸ்புக்கில் எங்களது செய்திகளை உடனுக்குடன் படிக்க க்ளிக் செய்யவும் சைவ உணவு சாப்பிடுவது பாதுகாப்பானதா? சைவ உணவுகள் மட்டும் சாப்பிடுவது உங்களை கொரானாவில் இருந்து பாதுகாக்குமா என்ற கேள்விக்கு ஒரே பதில் இல்லை என்பதுதான். கொரோனா வைரஸ் என்பது சுவாச நோய்த்தொற்று ஆகும், இது காற்றில் பரவும் நீர்த்துளிகள் மூலம் பரவுகிறது.

கொரோனா வைரஸ் மட்டுமின்றி எந்த வைரஸும் இறைச்சி அல்லது கடல் உணவுகளில் எவ்வாறு தங்கி அதை உண்பதற்கு தகுதியற்றதாக்குகிறது என்பதைப் பற்றிய எந்த தொடர்பும் இல்லை. முட்டைக்கும் இது பொருந்தும். கொரோனா தோன்றிய இடம்? சீனாவின் வுஹானில் உள்ள ஒரு இறைச்சி சந்தையில் இருந்து இந்த வைரஸ் தோன்றியதால் நீங்கள் அனைத்து அசைவ உணவுகளையும் தவிர்த்து விடவேண்டுமென்று அர்த்தமல்ல. கொரோனா வைரஸ் பரவுவதற்கு ஒரு மனித உடல் தேவை, வெறுமனே உணவுகளில் கொரோனா வாழவும், பரவவும் முடியாது. எப்படி சமைக்க வேண்டும்? எந்தவொரு இறைச்சியையும் கிருமிகளை மற்றும் நோய்களை உண்டாக்கும் வைரஸ்களையும் கொல்ல முழுமையான சமையல் செயல்முறைக்கு (குறைந்தபட்சம் 30 நிமிடங்கள்) உட்படுத்தப்பட வேண்டும் என்று எப்போதும் பரிந்துரைக்கப்படுகிறது.

COVID-19 ஐப் போன்ற SARS வைரஸைக் கொல்வதில் இதே வழிமுறை கண்டறியப்பட்டது. கடல் உணவுகளுக்கும் இது பொருந்தும், அவற்றின் முழுமையான சமையல் செயல்முறை நேரத்திற்கு அவை உட்படுத்தபட வேண்டும். கொரோனா வைரஸ் எப்படி அழியப்போகிறது தெரியுமா? விஞ்ஞானிகள் கூறிய நல்ல செய்தி…!

மருத்துவர்களின் அறிவுரை SARS- CoV-2 வைரஸ் பொதுவாக இருமல் அல்லது தும்மல் அல்லது மறைமுகமாக மேற்பரப்புகளுடனான தொடர்பு போன்ற பாதிக்கப்பட்ட நபரின் உடல் திரவங்களுடன் நேரடி தொடர்பு மூலம் பரவுகிறது. கொரோனா வைரஸ்களுக்கு ஒரு ஓம்புயிரி தேவை மற்றும் உணவில் வளர முடியாது. “உணவைப் பொருத்தவரை, உணவு வைரஸைப் பரப்புவதற்கான பாதையாகவோ அல்லது எந்தவொரு நோய்த்தொற்றையும் ஏற்படுத்துபவராகவோ இருக்கக்கூடும் என்பதற்கு தற்போது எந்த ஆதாரமும் இல்லை.

எனவே அசைவ உணவை உட்கொள்வது முற்றிலும் பாதுகாப்பானது. இருப்பினும், நாம் சில கூடுதல் எடுத்துக்கொள்ளலாம் முன்னெச்சரிக்கைகள் மற்றும் எந்த இறைச்சியும் அதிக வெப்பநிலையில் கழுவப்பட்டு நன்கு சமைக்கப்படுவதை உறுதிசெய்ய வேண்டும். எவற்றை உறுதி செய்ய வேண்டும்? நீங்கள் சாப்பிடும் அசைவ உணவு தரமானது என்று உறுதிப்படுத்திக் கொள்ளவும். சமைக்கும் முன் உணவு நன்றாக கழுவப்பட்டதை உறுதி செய்துகொள்ளவும். உணவு நன்றாக வேகவைக்கப்பட்டதையும் உறுதிசெய்து கொள்ளவும். சாப்பிடுவது நுகர்வுக்கு முற்றிலும் பாதுகாப்பானது என்பதை அனைத்து வழிகளிலும் உறுதிப்படுத்திக் கொள்ளுங்கள்.

உணவு ஒரு வைரஸ் பரவுவதற்கான ஆதாரமாக அல்லது பாதையாக இருப்பதற்கு தற்போது வரை எந்த ஆதாரமும் இல்லை. வெளியில் தங்கியிருப்பவர்கள் என்ன செய்ய வேண்டும்? இந்தியா முழுவதும் ஊரடங்கு அமல்படுத்தப்பட்டிருக்கும் இந்த நிலையில் நீங்கள் வெளியில் இருந்தால், வெளியே சாப்பிடுகிறீர்கள், அல்லது ஆர்டர் செய்தால், சேவையகங்கள் மற்றும் சமையல்காரர்கள் கடைப்பிடிக்கும் சுகாதாரம் மற்றும் சுகாதாரத்தின் அளவை சரிபார்க்கவும். உணவு சமைத்த நேரத்திற்கும் அதனை நீங்கள் சாப்பிடும் நேரத்திற்கும் இடையில் உணவில் மாசு ஏற்படமால் இருப்பதை உறுதி செய்து கொள்ள வேண்டும். நீங்கள் சாப்பிடும் இடமும் சுகாதாரமாக இருப்பதை உறுதி செய்துகொள்ளவும். இது மிகவும் முக்கியமானது. சுகாதாரமில்லாத அசைவ உணவு கொரோனாவை பரப்பா விட்டாலும் பல்வேறு ஆரோக்கிய பிரச்சினைகளை ஏற்படுத்தும். எங்கு கவனமாக இருக்க வேண்டும்?

நீங்கள் மிகவும் கவனமாக இருக்க வேண்டிய முக்கியமான ஒரு விஷயம் நீங்கள் தொடும் இடங்களை பற்றியதுதான். கொரோனா வைரஸ் உணவு மூலம் பரவாவிட்டாலும், அது கடினமான மேற்பரப்புகள்-டேப்லெட்டுகள், பாத்திரங்கள், பிளாஸ்டிக் மெனு கார்டுகள், மிளகு மற்றும் உப்பு டப்பாக்கள், கைப்பிடிகள் போன்றவற்றில் பரவக்கூடும், இவை அனைத்தும் அடிக்கடி தொட்டு மாசுபடுகின்றன. உலகில் கொரோனா தொற்றுக்கு ஆளான பலருக்கும் இப்படித்தான் தொற்று ஏற்பட்டது. கடவுளை வழிபட ஆட்டை உயிரோடு சாப்பிடுபவர்கள்… தலைசுற்ற வைக்கும் உலகின் கடவுள் வழிபாட்டு முறைகள்…! என்ன செய்ய வேண்டும்? அதிக ஆபத்துள்ள பிரிவில் இருப்பவர்கள், அதாவது அடிப்படை மருத்துவ நிலைமைகள், நாள்பட்ட பிரச்சினைகள் அல்லது அவர்கள் நோய்வாய்ப்படப் போகிறார்கள் என்று நினைப்பவர்கள் முற்றிலும் வெளியேறுவதைத் தவிர்க்க வேண்டும். இதுபோன்ற சந்தர்ப்பங்களில் தற்காப்பு சிறந்த பாதுகாப்பு வடிவமாக இருக்கும்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here