மேம்படுத்தப்பட்ட MCO வழி குடியிருப்பாளர்களைக் கண்காணிக்க ட்ரோன்கள் நிறுத்தப்படும்

காஜாங்:
மேம்பட்ட இயக்கக் கட்டுப்பாட்டு உத்தரவின் கீழ் வைக்கப்பட்டுள்ள ஹுலு லங்காட்டில் உள்ள சுங்கை லூய் பகுதிகளில் ட்ரோன்கள் பயன்படுத்தப்படும் என்று காவல் துறை ஆய்வாளர் (ஐஜிபி) டான் ஸ்ரீ அப்துல் ஹமீத் படோர் தெரிவித்தார். மேம்படுத்தப்பட்ட MCO ஆல் பாதிக்கப்பட்டவர்களைக் கண்காணிக்க திங்கள் (மார்ச் 30) முதல் ட்ரோன்கள் பயன்படுத்தப்படும்.
“ட்ரோன்கள் மக்களையும் பகுதியையும் விரிவாக கண்காணிக்க உதவும். இதுவரை, குடியிருப்பாளர்கள் தங்கள் முழு ஒத்துழைப்பை வழங்குகிறார்கள், ஏனெனில் அதிகாரிகளின் முயற்சிகள் தங்கள் நலனுக்காகவே என்பதை அவர்கள் உணர்ந்துள்ளனர் என்று அவர் திங்களன்று பத்து 21 சுங்கை லூயி சாலைத் தடுப்பை பார்வையிட்ட பின்னர் செய்தியாளர்களிடம் கூறினார்.
ஜோகூரில் உள்ள சிம்பாங் ரெங்காமிலும் மேம்படுத்தப்பட்ட MCO ட்ரோன்கள் முதன்முதலில் மார்ச் 26 முதல் ஏப்ரல் 9 வரை பயன்படுத்தப்படும்.
சுங்கை லூயி பகுதிகளின் பாதிக்கப்பட்ட எல்லையில் இரண்டு சாலைத் தடுப்புகளில்
50க்கும் மேற்பட்ட காவல்துறையினர் நிறுத்தப்பட்டுள்ளதாக அப்துல் ஹமீத் தெரிவித்தார்.
இந்த சாலைத் தடுப்பில் உள்ள பல்நோக்கு மண்டபம் உணவு சேமிப்பு மையமாகவும், போலீஸ் ஆபீஸ் மையமாகவும் பயன்படுத்தப்படும் என்றார். மற்ற ஏஜென்சிகளின் பணியாளர்கள் அந்த பகுதிக்கு வந்தவுடன் மேம்படுத்தப்பட்ட MCO செயல்பாடு குறித்து அவர்களுக்கு விளக்கமளிக்கப்படும் என்றார்.
கோவிட் -19 பரவுவதை நிறுத்துவதே முக்கிய குறிக்கோள் என்பதால் அவர் விதிகள் மற்றும் விதிமுறைகளுக்கு கட்டுப்பட வேண்டும் என்று அவர் அறிவுறுத்தினார்.
ஊடகவியாளலர்கள் உடல்நலத்தை கவனித்துக் கொள்ள வேண்டும் என்றும் அவர் நினைவுபடுத்தினார். உங்களுக்கு உடல்நிலை சரியில்லாமல் இருந்தால், வேலைக்குச் செல்ல வேண்டாம். உங்களைச் சரிபார்த்து சிகிச்சைக்குச் செல்லுங்கள்.
ஞாயிற்றுக்கிழமை, பாதுகாப்பு அமைச்சர் டத்தோஶ்ரீ இஸ்மாயில் சப்ரி யாகோப் எம்சிஓ மேம்பாட்டை பார்வையிட்ட பின் செய்தியாளர்கள் கூட்டத்தில் பத்து 23 சுங்கை லீயு பகுதியில் இயங்கி வரும் தபீஸ் சமயப்பள்ளியில் தங்கியிருக்கும் 274 மாணவர்களில் 71 பேருக்கு கோவிட் 19 தொற்று உறுதி செய்யப்பட்டிருப்பதாக சுகாதார அமைச்சு தெரிவித்திருக்கிறது என்றார்.
சமீபத்திய மேம்படுத்தப்பட்ட MCO ஐந்து கிராமங்கள் மற்றும் இரண்டு ஒராங் அஸ்லி குடியிருப்புகளில் 700 வீடுகளுடன் 3,918 பேரை உள்ளடக்கியது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here